ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 12:55:04 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เตะหมู "เข้าปากหมา"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตะหมู "เข้าปากหมา"  (อ่าน 4397 ครั้ง)
Songkla1951
Sr. Member

« เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 02:26:11 pm »

นับตั้งแต่ ต้องทุรนทุราย นำโทรศัพท์ ที่ใช้บัตรเติมเงิน ไปลงทะเบียน ตามที่ กสทช. บังคับ สร้างความหงุดหงิด เพราะจุด บริการมีน้อย เซเว่นก้อทำไม่ได้ ต้องแถกเหงือกไปทำกันที่ SHOP ของผู้ให้บริการ บนห้างฯ
มีการถ่ายรูป บัตรประจำตัวประชาชน เอาไว้เป็นหลักฐานด้วย แล้วกดโน่น กดนี่ที่เครื่องเรา พล็อบแพล๊บๆ บอกเสร็จแล้ว แต่ไอ้ที่รำคาญสุดๆ อยากให้ กสทช รู้ไว้ก้อคือ ผู้ที่ลงทะเบียน SIM เติมเงินไปแล้ว โดนผู้ให้บริการโทรไปรบกวน ขอร้องให้เปลี่ยนจากเติมเงิน มาใช้ แพ็คเกจรายเดือน จะลดราคาให้จาก 500 บาท/เดือน เหลือ 300/เดือน เป็นระยะเวลา 1 ปี ถ้าสนใจ ลูกค้าสามารถ กด*198 ตามด้วย อะไรประมาณนี้ได้เลย ลูกค้า บัตรเติมเงินจะกลายเป็น SIM รายเดือนในชั่วพริบตา (เพราะหลงโง่ลงทะเบียนด้วยบัตรประชาชนเอาไว้แล้ว) รำคาญจริงๆ ขอบอก โทร.ตามล้างตามเช็ดอยู่ได้ทุกวัน วันละ 4-5 หน เบอร์โทร. 02-799-7800 อีกเบอร์ 02-696-2999 โครตรำคาญ ขอบอก  เฮ้อๆๆๆๆ กสทช. จะทำเรื่องดีๆให้ชาวบ้านเขาชื่นชมบ้างได้ไหม?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mamaman
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 02:53:39 pm »

555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 02:56:02 pm »

เบอร์พวกนี้หลอกลวงครับ ไม่ใช่มาจากค่ายมือถือ หลอกให้เราสมัค sms หรืออะไรสักอย่างเเหละ
https://www.google.co.th/search?q=02-696-2999&oq=02-696-2999&aqs=chrome..69i57&sourceid=chrome&es_sm=93&ie=UTF-8
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 02:59:56 pm »

ผมนี้ ให้มันพูด ไปคนเดียวสักพักเเล้วกดทิ้งวางสายเลย ไม่มีใครโทรมารอบสองเลยเชื่อไม่ ไม่ต้องไปพูดดีกับมันครับ ถ้าเราไปพูดดี วันหลังมันก็โทรมาอีก
คิดดูพูดอยู่โดนกดวางสายเป็นตัวเราเองจะเสียเซลขนาดไหน
pkongskul
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 03:01:33 pm »

หัวข้อกระทู้แปลว่าอะไรครับ?
redbox
Support Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 06:38:03 pm »

3 เดือนก่อนไปลงทะเบียนมาแล้วมันบอกเสร็จเรียบร้อยมาวันนี้ลองกดเช็ค ขึ้นว่ายังไม่ลงทะเบียนมันบ้าหรือเปล่า

niraid2507
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2015, 11:09:04 pm »

ผมไปลงทะเบียน ซิมค่าย เอไอเอส
ต้องเสียค่าลงทะเบียนด้วยหรอครับ
เบอร์ละ 30 บาท
ก็เลยลองขอใบเสร็จจากการลงทะเบียนซิม
ปรากฏว่าไม่มีให้
ก็อยากถามว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดได้ลงทะเบียนซิมแล้วมีค่าลงทะเบียนซิมบ้างครับ..เฮอๆๆๆ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2015, 12:04:33 am »

ต้องเสียค่าลงทะเบียนด้วยหรอครับ
ก็เลยลองขอใบเสร็จจากการลงทะเบียนซิม
ก็อยากถามว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดได้ลงทะเบียนซิมแล้วมีค่าลงทะเบียนซิมบ้างครับ..เฮอๆๆๆ
ไปลง..ตามร้านขายโทรศํพท์ทั่วไป หรือที่ศูนย์บริการของ AIS ครับ..?
ตามหมู่บ้าน..เห็นมีมารับลงทะเบียน คิดค่าบริการหมายเลขละยี่สิบบาท
ผมไปลงทะเบียนที่ศูนย์บริการทั้งสามค่ายใหญ่ ไม้ได้เสียค่าลงทะเบียนเลยครับ..

click
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2015, 05:45:53 am »

นโยบายประเทศไทย.....ต้องหากินกับคนหมู่มากอยู่แล้วครับ...555

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2015, 09:26:29 am »

ผมคงไม่ลง เพราะเบอร์เติมเงินของผมทุกเบอร์ เป็นเมมเบอร์ของแต่ละค่ายแล้ว แถมมีบัตรสมาชิกมาให้ใช้เพื่อ  ลด แลก ซื้อ อะไรอีกสารพัดที่นำเสนอมาให้ ชื่อก็อยู่ในระบบของผู้ให้บริการแล้ว ยังจะต้องไปเสียเวลาลงทะเบียนซิมอีกรึ หาเรื่องสนองนโยบายแบบเดือดร้อนชาวบ้าน

naiphan
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2015, 09:33:42 am »

ของผมแพงสุดแค่10บาทครับ
monchan001
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2015, 10:13:03 am »

อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้ผมรู้สึกว่า ผมเข้าใจผิดมาโดยตลอด (รึเปล่า ?) เพราะผมไม่เคยคิดเลยว่ามันคือการ "เตะหมูเข้าปากหมา"

เดิมผมเข้าใจว่าการลงทะเบียนซิมแบบเติมเงินนั้นมีข้อดี.. คือเพื่อใช้ในการตรวจสอบการใช้โทรศัพท์ในทางที่ผิดกฎหมาย

ยกตัวอย่างที่ผมเห็นได้ชัดๆ เช่น..

การใช้โทรศัพท์มือถือที่เป็นซิมเติมเงินจุดชนวนระเบิด

การปล่อยเงินกู้นอกระบบแบบใบปลิวที่มีเบอร์มือถือผู้ปล่อยกู้บนใบปลิว

การใช้โทรศัพท์ในกระบวณการล่อลวง 18 มงกุฎต่าง

เมื่อเขาให้ไปลงทะเบียน ตามความเข้าใจด้านบนผมนี่รีบไปดำเนินการโดยทันที เพื่อชาติจะดีขึ้น (ว่างั้น 5555)  แต่ผมไม่ต้องเสียเงินนะครับ

ผมว่านโยบายดีนี้ดีนะครับ การวางแผนดำเนินการของเจ้าของซิมไม่เอื้อความสะดวกให้กับผู้ใช้บริการไม่ดีพอ แล้วก็ยังมีคนที่จับจ้องจะเอาประโยชน์ คนขี้เกียจเห็นแก่ตัว เป็นสาเหตุที่ทำให้มีข้อเสียเกิดขึ้นอย่างที่ท่านๆ ว่ากันมาครับ
discoman1970
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2015, 12:41:53 pm »

แค่ไปลงทะเบียน มันจะยากอะไรนักหนา
budsop
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2015, 03:28:10 pm »

ถ้าไปที่ Shop จะไม่เสียค่าบริการนะครับ ถ้าเป็น outsource เสียเงินครับ
 ตอบให้จากค่าย AIS ครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2015, 04:41:49 pm »

ถ้าไปที่ Shop จะไม่เสียค่าบริการนะครับ ถ้าเป็น outsource เสียเงินครับ

เสียค่าบริการก็ไม่ว่าอะไรถ้ามันใกล้บ้าน
แล้วเราจะหาจุดบริการได้อย่างไรครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2015, 07:32:30 pm »

เสียค่าบริการก็ไม่ว่าอะไรถ้ามันใกล้บ้าน
แล้วเราจะหาจุดบริการได้อย่างไรครับ

วันนี้ลองไป 7-11 ใกล้บ้าน สามารถลงทะเบียนซิมได้ทุกค่ายโดยไม่มีค่าบริการแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์