ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 09:04:20 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเพื่อนๆที่อยู่แถว หมู่บ้าน ลภาวัล 18 แถวๆถนนชัยพฤกษ์ใกล้ๆ ท่าอิฐนนทบุรี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆที่อยู่แถว หมู่บ้าน ลภาวัล 18 แถวๆถนนชัยพฤกษ์ใกล้ๆ ท่าอิฐนนทบุรี  (อ่าน 1614 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 03:59:22 pm »

บริเวณ นั้น ใช้เสาทีวีดิจิตอล  5 E สัญญาณแรงไหม ได้กี่เปอร์เซ็น

พอดีว่าเพื่อนน้องชายอยู่แถวนั้นจะให้ไปติดให้ ผมเลย ขอข้อมูลท่านที่อยู่แถวนั้นครับ

ว่าใช้ เสาประมาณ กี่ E
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

championred11
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 04:08:47 pm »

ผมไม่ไกลกันมากจากตรงนั้น ท่าอิฐ - (ท่าน้ำนนท์ ใบหยก 11 กิโล) คงห่างกัน ไม่เกิน 5 โล + -
เสาอินดอร์เล็กๆผมยังรับได้ครบ เลยครับ แบบ แรงด้วยทุก mux

ถ้า 5E ไม่ต้องพูดถึงครับ เสาสูง อย่าให้บัง สบายๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 04:29:31 pm »

ผมไม่ไกลกันมากจากตรงนั้น ท่าอิฐ - (ท่าน้ำนนท์ ใบหยก 11 กิโล) คงห่างกัน ไม่เกิน 5 โล + -
เสาอินดอร์เล็กๆผมยังรับได้ครบ เลยครับ แบบ แรงด้วยทุก mux

ถ้า 5E ไม่ต้องพูดถึงครับ เสาสูง อย่าให้บัง สบายๆครับ

ขอบคุณครับ

แต่น่าจะบังนิดนึง  ยกเสาสูงคงไม่ได้  เดี๋ยวไปดูอีกที

yyy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 05:16:57 pm »

ขอบคุณครับ

แต่น่าจะบังนิดนึง  ยกเสาสูงคงไม่ได้  เดี๋ยวไปดูอีกที

ผมไม่อยู่แถวนั้น แต่ผมใช้ 5E บ้านนอก  ถ้าไม่เกิน 50 กม. ผ่านหมดครับ(บ้านผม 60 กม. มีปัญหา Mux สูงๆ วูบเป็นบางครั้ง)

ompron
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 09:52:12 pm »

เมื่อตอนเย็นวันนี้ เอาเสาอากาศของสามารถ รุ่นเล็กๆแปีบกลม ปีกโค้งแบบแบน กล่องสี่เหลี่ยมสีเขียว  ยาวหัวท้ายประมาณ2ฟุตได้มั่ง ไม่รู้เค้าเรียกว่ารุ่นอะไร เพราะไม่ถนัดเรื่องเสาฯ ซื้อมา100เดียวเอง ติดตั้งให้เพื่อนบ้าน ระเบียงทาวเฮ้าชั้น2 แถวบางใหญ่ซิตี้ นนท์ test ดูได้เต็มร้อยแทบทุกช่องนะ....

ompron
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 09:56:31 pm »

เมื่อตอนเย็นวันนี้ เอาเสาอากาศของสามารถ รุ่นเล็กๆแปีบกลม ปีกโค้งแบบแบน กล่องสี่เหลี่ยมสีเขียว  ยาวหัวท้ายประมาณ2ฟุตได้มั่ง ไม่รู้เค้าเรียกว่ารุ่นอะไร เพราะไม่ถนัดเรื่องเสาฯ ซื้อมา100เดียวเอง ติดตั้งให้เพื่อนบ้าน ระเบียงทาวเฮ้าชั้น2 แถวบางใหญ่ซิตี้ นนท์ test ดูได้เต็มร้อยแทบทุกช่องนะ....
แก้ข้อความ "ยาวปรัมาณ2คืบ"ไม่ถึง2ฟุต...

otamo
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 05:28:15 pm »

ผมอยู่ปากเกร็ดใช้เสา 14E ไทยแสท ติดที่หน้าต่างชั้นสอง เครื่อง AJ แลกมา ดูได้ไม่ครบเลยครับ งง มาก
ww
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กันยายน 2015, 07:32:16 am »

5E Thaisatผมเอาไปติดที่ อ อุทัย อยุธยา กับที่ อ บางบาล อยุธยา รับได้ครบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์