ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 03:58:44 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โดนกวาดล้างกันหรือเปล่า??
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกวาดล้างกันหรือเปล่า??  (อ่าน 2842 ครั้ง)
yyy
Hero Member

« เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2015, 05:43:52 pm »

กล่องCombo 2-3 วันก่อนกวาดช่องดิจิตอลทุกครั้งที่ถอดปลั๊กแล้วเปิดมาใหม่  (ต้องจูนใหม่+ตั้งชื่อใหม่) เช้านี้เปิดมา ดาวที่แอดไว้ (บางดาวผมตั้งชื่อใหม่สำรองไว้ล่าfeed) หายเกลี้ยง เหลือแต่ไทยคมกับ NSS 6  นอกนั้นพี่ท่านกวาดเกลี้ยง  กล่องอื่นๆที่แอดดาวมีปัญหาไหมครับ ถ้าไม่มีก็คงเป็นเพราะ  IPM. แต่ถ้ากล่องอื่นก็เป็น แสดงว่าพายุใหญ่กำลังจะเข้า(ถ้ามีจริง อาจเป็นพายุ กสทช. หรือพายุสีเขียว)       
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

redbox
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 09:51:44 am »

คงเป็นไปตามสภาพเศรษฐกิจมั่ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dhanoo
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 09:55:24 am »

Gmmz ขาว ก็เป็นเหมือนกัน เป็นอะไรไม่รู้บ้านนี้เมืองนี้ทำไมต้องทำให้มันยุ่งเหยืงวุ่นวายเข้าไว้ 
yyy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 08:48:34 pm »

Gmmz ขาว ก็เป็นเหมือนกัน เป็นอะไรไม่รู้บ้านนี้เมืองนี้ทำไมต้องทำให้มันยุ่งเหยืงวุ่นวายเข้าไว้ 

หมายถึงดาวที่แอดไว้หายเกลี้ยงใช่ไหม??  นอกจาก IPM และ GMMZ กล่องอื่นๆที่แอดดาวไว้ยังอยู่กันไหม?  สงสัยจะเข้ายุคซิงเกิ้ลเกตเวย์แล้วครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2015, 12:24:10 am »

ถ้าหมายถึง..?
ช่อง.. ในไทยคม ปรับเรียงใหม่ ตามที่เขาจัดมา..
ดาว.. ที่เพิ่มใหม่ ของผมก็ยังอยู่ดี (แต่.. ไม่มีสุข ต้องมานั่งลบความถี่ ย้ายช่องใหม่)
ครับ..

yyy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2015, 08:55:12 pm »

ถ้าหมายถึง..?
ช่อง.. ในไทยคม ปรับเรียงใหม่ ตามที่เขาจัดมา..
ดาว.. ที่เพิ่มใหม่ ของผมก็ยังอยู่ดี (แต่.. ไม่มีสุข ต้องมานั่งลบความถี่ ย้ายช่องใหม่)
ครับ..

ของท่าน HD2 ใช่ไหมครับ ปัญหาที่ว่าไม่ใช่ปัญหาการเรียงช่องนะครับ การเรียงช่องมันคงเรียงเฉพาะดาวเทียมช่องไทย  แต่นี่ Chinasat,Palapa,Asiasat,Intelsat หายหมดครับไม่เหลือสักดาวเลยครับท่าน

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2015, 01:44:06 am »

ของท่าน HD2 ใช่ไหมครับ ปัญหาที่ว่าไม่ใช่ปัญหาการเรียงช่องนะครับ การเรียงช่องมันคงเรียงเฉพาะดาวเทียมช่องไทย  แต่นี่ Chinasat,Palapa,Asiasat,Intelsat หายหมดครับไม่เหลือสักดาวเลยครับท่าน
HD PRO 1
ครับ..
เครื่องของท่าน.. "รวน" แน่ๆ..?

yyy
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2015, 10:28:06 pm »

HD PRO 1
ครับ..
เครื่องของท่าน.. "รวน" แน่ๆ..?
[/quot

ถ้ารวนทำไมไทยคมกับSES8 ไม่หายครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2015, 12:13:33 am »

ถ้ารวนทำไมไทยคมกับSES8 ไม่หายครับ
สามดาว.. เป็นดาวประจำกล่อง..
"หาย.. ไม่ได้".. หรอกครับ..
ตั้งใจ.. อยากจะ "ลบ" ยังไม่ยอมให้ลบเลยครับ..

scone
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2015, 07:10:27 am »

1.IPM HD Combo OTA แล้ว ดาว/ช่องที่เพิ่มเติมเองไม่หาย แต่ช่องรายการของ T2 หาย
ต้องมาสแกนช่องเอง ก็มีมาครบหมด รับชมได้ปกติ แต่...พอปิด/เปิดเครื่องมาใหม่
ช่อง T2 ที่แสกนเอง ก็หายหมดเหมือนเดิม (ปกตก็ไม่ค่อยได้ดู เลยปล่อยไว้อย่างนี้แหละ รอ..เขาแก้ไข
OTA รอบใหม่)

2.GMM Z HD กล่องขาว OTA แล้ว ดาว/ช่องที่เพิ่มเติมเองไม่หาย
เพียงแต่ช่องสับตำแหน่งจากที่ตั้งเอาไว้แค่นั้น

กล่องนี้ผมก็ใส่เพิ่มเติมไว้หลายดาว ทั้งคีย์/ดาว ที่ใส่ไว้ก็ยังอยู่ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์