ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 01:31:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จาน KU SES8 ว่าง เลยจัด AsiaSat5 @100.5E ดีกว่าอยู่ป่าวๆ เผื่อเป็นทางเลือก.....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จาน KU SES8 ว่าง เลยจัด AsiaSat5 @100.5E ดีกว่าอยู่ป่าวๆ เผื่อเป็นทางเลือก.....  (อ่าน 6174 ครั้ง)
quickman
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2016, 11:36:51 am »

เฉพาะที่รับได้มีช่องน่าสนใจเยอะไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Poollarp
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2016, 11:58:14 am »

เฉพาะที่รับได้มีช่องน่าสนใจเยอะไหมครับ

ดูหลักๆ ......
DUBAI TV
DUBAI SPORT .... เอาไว้รอดู "พี่เมีย"
Bloomberg

ดูผ่านๆ ..... (ฟังไม่ออก   ภาษาอาราบิค)
ข่าวของแต่ละประเทศ
KUWAIT
Sudan
Qatar
Yemen
Libya ฯลฯ

ช่องเกี่ยวกับศาสนาอิสลาม 15 ช่อง (มีช่องภาษาไทยด้วยครับ)

ช่อง Feed .... (HD) ..... เห็นแต่ภาพนิ่ง....
BBC News ..... เพิ่ง SCAN ได้มา

รวมๆ แล้วได้ประมาณนี้ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
quickman
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2016, 02:34:24 pm »

หาข้อมูลดูเห็นว่าต้องใช้Scalar Ringสำหรับจานkuด้วย
ไม่ทราบว่าถ้าไม่ใส่scarlar ringนี่พอรับได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Poollarp
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2016, 02:44:21 pm »

หาข้อมูลดูเห็นว่าต้องใช้Scalar Ringสำหรับจานkuด้วย
ไม่ทราบว่าถ้าไม่ใส่scarlar ringนี่พอรับได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Scalar Ring ที่ติดมาในกล่อง LNBF ทั่วๆ ไป  ผมก็ไม่ทราบจะรอดหรือไม่ ?
แต่... ถ้าสังเกตุในรูป....

ผมใช้แบบ Conical Scarlar Ring (ซื้อมาเล่นนานนนนนแล้ว  ไม่คิดว่าจะได้นำมาใช้)ครับ.... ยังไม่ค่อยจะรอดเลยครับ

ถ้าไม่ใส่.... คงต้องลองดูครับ

quickman
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2016, 03:23:17 pm »

ลองไปดูของจริงแล้วสงสัยถ้าจะเอาจริงต้องซื้อทั้งขาจับกับScalar Ringทั้งคู่เลย
ตอนแรกนึกว่าพอใข้ด้วยกันได้ พอดีไม่ได้ยุ่งกับหน้าจานนานแล้ว

ขอบคุณมากครับ

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2016, 09:58:05 am »

แหม !! ขุดของเก่าเอามาเล่นใหม่นะ

มันน่าจะหาที่สั่งมาซัก ๑๐ ชุด ๒๐ ชุด ไว้ขายให้พี่น้องมุสลิมจัง

ปล.มีที่สั่งบอกด้วย

Poollarp
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2016, 12:05:17 pm »

แหม !! ขุดของเก่าเอามาเล่นใหม่นะ

มันน่าจะหาที่สั่งมาซัก ๑๐ ชุด ๒๐ ชุด ไว้ขายให้พี่น้องมุสลิมจัง

www.aliexpress.com เลยครับ  มีทุกอย่างให้ซื้อเล่น

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2016, 07:25:06 am »

www.aliexpress.com เลยครับ  มีทุกอย่างให้ซื้อเล่น

คงต้องรอให้มันพูดไทยก่อนแล้วละ คุยกับมันไม่รู้เรื่อง ลองแล้วไม่ประทับใจ เลยล้มการซื้อไป

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์