ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 12:28:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  TrueID
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TrueID  (อ่าน 5903 ครั้ง)
otamo
Sr. Member

« เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 10:03:54 am »

มีท่านใดลองติดตั้ง TrueID บนกล่อง Android box แล้วบ้างครับอยากสอบถามว่า
1. สามารถติดตั้งได้หรือไม่
2. ภาพคมชัดหรือไม่ spec ประมาณ 43" ครับ

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
anuchu
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 10:51:41 am »

true anywhere หรือเปล่าเคยลงแต่ปรับขนาดภาพไม่ได้ ความคมชัดไม่ดีครับ (อาจทำไม่เป็น) ท่านอื่นๆอาจทำได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jeanny
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 12:13:23 pm »

true anywhere หรือเปล่าเคยลงแต่ปรับขนาดภาพไม่ได้ ความคมชัดไม่ดีครับ (อาจทำไม่เป็น) ท่านอื่นๆอาจทำได้
ปรับได้โดยไปที่ตั้งค่า
เป็นเอชดี
ชัดขึ้นเยอะ
so_ang
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 01:05:17 pm »

ทุกวันนี้ก็ดูผ่าน Anywhere อยู่ อยากให้ใช้ผ่านตัวนี้เพราะชินแล้ว
nattakitsri
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 02:26:35 pm »

1 appTrueVisions anywhere  ลงกล่อง andoid box ได้ไม่มีปัญหา
2 ดูกับทีวี 43 นิ้ว ความคมชัดจัดว่าดี แต่ตั้งค่าคุณภาพความชัดเป็น hd
noomsaren
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 02:51:23 pm »

ดูผ่านกล่องเลยไม่ดีกว่านิครับ ผมว่าคุ้มน่ะครับ แต่ตอนนี้เบลอกับภาษาอังกฤษแล้วครับ คงจะได้เก่งภาษาก็งานนี้แหล่ะครับ (ไม่ค่อยมีพากย์ไทย)
otamo
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 03:56:48 pm »

True anywhere ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ วิธีการปรับภาพก้อตาม ที่ท่าน Anuchu แจ้งเลยครับ
แต่อยากทราบว่า TrueID เป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะจะเอามาดูลูกกลมๆ พอดีลองลงบน HimedeaQ1 แล้วบอกว่าไม่ support กับเครื่องรุ่นนี้ครับ

nanobook
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 04:22:50 pm »

ผมก็ดูอยู่ครับ ชัดดี ครับ 1 ID  สามารถ ลง ได้ 4 อุปกรณ์ แต่ดูได้ครั้งละ 1 อุปกรณ์  ชัดกว่า IPTV ครับ ที่ผมมีอยู่นะ  ออกข้างนอก เจอ Wifi ทั่วไป ผมก็ดูผ่านมือถือ สบายดีครับ ถ้ามันกระตุก ก็ปรับความคมชัดลง OK> ครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 06:33:33 pm »

อ้างจาก: otamo link=topic=83721.msg555070#msg55507ครับ
0 date=1472029008
True anywhere ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ วิธีการปรับภาพก้อตาม ที่ท่าน Anuchu แจ้งเลยครับ
แต่อยากทราบว่า TrueID เป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะจะเอามาดูลูกกลมๆ พอดีลองลงบน HimedeaQ1 แล้วบอกว่าไม่ support กับเครื่องรุ่นนี้ครับ

ใช้.. เน็ทของ "ทรู" หรือเปล่าครับ.?
True ID จะทำงานผ่านเน็ทบ้าน หรือดาต้ามือถือ.. ของทรู.. ครับ
ผมลองเปิดแอ๊พทรูไอดี กับค่ายอื่น.. มีบางเมนู เข้าไม่ได้.. ครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 06:44:00 pm »

ทรูไอดีต้องสั่งซื้อผ่านซิมของทรูเท่านั้น บ้านผมใช้ไวไฟของทรูก็สั่งซื้อไม่ได้
สามารถใช้รับชมได้กับมือถือหรือแท็บเล็ตที่ใส่ซิมทรูเท่านั้น

ส่วนการนำมาเปิดดูในมือถือผ่านไวไฟของทรูภาพคมชัดเป็น HD ครับ
otamo
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 10:13:45 pm »

ผมใช้เน็ตบ้านทรูครับ TrueID ต้องใช้กับ เน็ตทรู ผ่าน sim หรือ net บ้านทรูเท่านั้นครับ ผมอยากทราบว่าถ้าเอา android box มาต่อโดยลง application TrueID ผ่านกล่อง Himedea แต่แจ้งว่าไม่ support เลยอยากสอบถามตามด้านบนครับ

so_ang
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 10:39:02 am »

ถ้ากล่องไหนลงไม่ได้ผมใช้เปิดผ่าน WEB BROWSER เอาครับ
otamo
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 10:59:58 am »

TrueID ไม่สามารถดูผ่าน browser ได้ครับ ต้องดูผ่าน application เท่านั้นครับ หรือถ้าได้จริงรบกวนขอแนวทางหน่อยครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 11:37:54 am »

ปัญหาอยู่ที่อยู่ล็อคอินเข้าไปซื้อแพคเกจ
หากเครื่อง Android Box ที่มีช่องใส่ซิมสำหรับใช้ 3G ก็น่าจะเป็นได้
ใครมีเครื่องดังกล่าวช่วยลองหน่อยครับ

ขนาดเขาลดลงเหลือ 199 แล้ว ยังหาแบบ 29 อีก จะได้เอาไว้ดูเวลาแข่งพร้อมกันหลายคู่ อิอิ
mm
Special Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 12:06:23 pm »

ปัญหาอยู่ที่อยู่ล็อคอินเข้าไปซื้อแพคเกจ
หากเครื่อง Android Box ที่มีช่องใส่ซิมสำหรับใช้ 3G ก็น่าจะเป็นได้
ใครมีเครื่องดังกล่าวช่วยลองหน่อยครับ

ขนาดเขาลดลงเหลือ 199 แล้ว ยังหาแบบ 29 อีก จะได้เอาไว้ดูเวลาแข่งพร้อมกันหลายคู่ อิอิ

เสียเดือนละ 29 บ.ดูผ่านมือถือ เวลาดูบอลสดสันญาณภาพมาพร้อมกับ ระบบจานในราคา 199 บ.มั้ยครับ

( ถ้าดูผ่านanywhrer ภาพจะมาช้าหรือตามหลังระบบจานมากครับ )
so_ang
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 12:23:18 pm »

TrueID ไม่สามารถดูผ่าน browser ได้ครับ ต้องดูผ่าน application เท่านั้นครับ หรือถ้าได้จริงรบกวนขอแนวทางหน่อยครับ

ขอโทษที่ทำให้สับสนครับ ผมดูผ่าน AnyWhere ครับ
พอดี TrueID Account ผมมีใช้งานตั้งนานแล้ว เพราะใช้ตรวจสอบการใช้งานบริการ ซึ่งมันใช้ลอคอิน AnyWhere ได้ด้วย
ตอนนี้เห็นขึ้นในเวบว่าต่ออายุการใช้งานให้ถึงสิ้นปีนี้ ถึงเวลาถ้าเก็บแพงคงไม่ใช้งานแล้วล่ะ

dk
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 01:47:10 pm »

เสียเดือนละ 29 บ.ดูผ่านมือถือ เวลาดูบอลสดสันญาณภาพมาพร้อมกับ ระบบจานในราคา 199 บ.มั้ยครับ

( ถ้าดูผ่านanywhrer ภาพจะมาช้าหรือตามหลังระบบจานมากครับ )

ช้ากว่าเหมือนกันครับ เพราะเป็นแบบ IPTV

ระบบจานของทรูยังช้ากว่า feed ประมาณ 10 วิ เลย
กลัวเฮไม่ทันข้างบ้านหรือครับ อิอิ
mm
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 02:32:04 pm »

ช้ากว่าเหมือนกันครับ เพราะเป็นแบบ IPTV

ระบบจานของทรูยังช้ากว่า feed ประมาณ 10 วิ เลย
กลัวเฮไม่ทันข้างบ้านหรือครับ อิอิ

ใช่ครับ. หุหุ

เพียงแต่สงสัยครับ เห็นเสียรายเดือนดูบอล เดือนละ 29 บ. ผ่านมือถือกับที่ดูบอลผ่าน Anywhere ตอนนี้ฟรีครับ สรุปก็คือ ช้ากว่าจานเหมือนกัน

ถ้าดูบอลผ่านAnywhere ภาพมาช้ากว่าระบบจานเดือนละ 199 บ.อยู่ประมาณ 30-35 วิครับ ( ผมเปิดเทสดูบอลสดคู่เดียวกันทั้งผ่านจานและAnywhere )

mm
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2016, 04:10:29 pm »

ระบบจานได้เฮ ลูกที่2 ล่ะ แต่ที่เสียเดือนละ 29 บ.กับ Anywhere เพิ่งจะได้เฮลูกแรกอยู่เลยครับ
aryupat
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2016, 12:31:02 pm »

แนะนำกล่อง android ที่ลง true anywhere ได้หน่อยครับ มี ทรู plat อยู่แล้ว  จะเอาไว้ดูอีกห้อง  ไหนๆก็มีให้ใช้  แบบไม่แพงมาก  พอดูได้ ไม่สะดุด มีแนะนำไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์