ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 11:09:10 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามอาการยอดฮิต ของไทยคม 8หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาการยอดฮิต ของไทยคม 8หน่อยครับ  (อ่าน 4104 ครั้ง)
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2019, 11:54:21 am »

ข้อดี ทรู ดูThaicim8  สัญญาณแรงดีครับ ปกติ
ข้อเสีย กล่องติ๊ก1 ทำมาแค่Diseqc 1.0 เท่านั้น

ส่วนรุ่นอื่นๆ ที่มีใช้งานอยู่ มีทั้ง 1.0,1.1

ปล.ไม่ใช่ช่างครับ
ดาวเทียมยังใหม่ครับท่าน ตอนไทยคม 5 เพิ่งยิงขึ้นไปใหม่ๆ ก็แรงแบบนี้ละครับท่าน พอผ่านไปสัก 8 ปี ท่านจะเห็นความแตกต่างเอง

ถึงตอนนั้น ไม่รู้ทรูยังอยู่อีกใหม หึหึ
อยู่แน่นอนครับ ถ้าทรูอยู่ไม่ได้นี่ คงไม่มีธุรกิจไหนในประเทศไทยอยู่ได้แล้วละครับ ครอบครัวเค้ารวยเป็นอันดับ 1 ของประเทศนะครับ

เห็นว่าคนจนจะหายไปหมดประเทศไทยแล้ว ทรูจะขาขของให้ใครละ คนรวยเขาไม่ซื้ออยู่แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

HDman
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2019, 12:57:47 pm »

บริษัท อยู่ได้ ด้วย กระแสเงินสด ครับ
-จะเห็นว่า บางบริษัท ขาดทุน มาตลอด เพิ่งจะมีกำไร มาแค่ไม่กี่ปี
แต่ก็ยังมี ผู้ร่วมลงทุนสนใจร่วมหุ้น มีเครดิต กู้ bank ได้ตลอด ปล่อยหุ้นกู้ออกมา คนแย่งกันซื้อ
-แต่บาง บริษัท แม้จะมีกำไร ทุกปี แต่ต้องปิดกิจการ มีให้เห็นเยอะ เพราะ ไม่มีกระแสเงินสด
-และหลายบริษัท ขาดทุนทุกปี จนถึงปัจจุบัน แต่ก็ยังดำเนินธุรกิจได้ปรกติ นั่นเพราะมีกระแสเงินสดที่ดี ครับ
-หัวใจหลักของธุรกิจ คือกระแสเงินสดครับ ใครบริหารจัดการ กระแสเงินสดได้ดี โอกาส อยู่รอดมีสูงครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ohmza
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2019, 04:08:53 pm »

ข้อดี ทรู ดูThaicim8  สัญญาณแรงดีครับ ปกติ
ข้อเสีย กล่องติ๊ก1 ทำมาแค่Diseqc 1.0 เท่านั้น

ส่วนรุ่นอื่นๆ ที่มีใช้งานอยู่ มีทั้ง 1.0,1.1

ปล.ไม่ใช่ช่างครับ
ดาวเทียมยังใหม่ครับท่าน ตอนไทยคม 5 เพิ่งยิงขึ้นไปใหม่ๆ ก็แรงแบบนี้ละครับท่าน พอผ่านไปสัก 8 ปี ท่านจะเห็นความแตกต่างเอง

ถึงตอนนั้น ไม่รู้ทรูยังอยู่อีกใหม หึหึ
อยู่แน่นอนครับ ถ้าทรูอยู่ไม่ได้นี่ คงไม่มีธุรกิจไหนในประเทศไทยอยู่ได้แล้วละครับ ครอบครัวเค้ารวยเป็นอันดับ 1 ของประเทศนะครับ

เห็นว่าคนจนจะหายไปหมดประเทศไทยแล้ว ทรูจะขาขของให้ใครละ คนรวยเขาไม่ซื้ออยู่แล้ว
ท่านแน่ใจเหรอครับว่าคนจนจะหายไปหมดประเทศ ถ้าผมจำไม่ผิดท่านเป็นคนสงขลาใช่หรือเปล่า รบกวนท่านวันไหนถ้าหากท่านมีโอกาสเข้า อ.หาดใหญ่ รบกวนท่านไปเดิน สาย 1 สาย 2 สาย 3 หรือไม่ก็ตลาดกิมหยงดูสิครับ ลองสอบถามผู้ขายสินค้าแถวๆนั้นดู ว่าตั้งแต่ปี 57 เป็นต้นมา เขารวยขึ้นกันหรือเปล่า หรือท่านจะบอกว่าที่ร้านค้าแผงต่างๆเค้าปิดกันไปเพราะเค้ารวยกันหมดแล้ว จึงไม่จำเป็นต้องทำมาหากินกันแล้วละครับ Huh? ถ้าแนวโน้มเศรษฐกิจของประเทศยังเป็นอย่างนี้ต่อไป คนไทยมีแต่จนลงครับ ไม่มีทางรวยขึ้นหรอกครับ

อ่อ แล้วอีกอย่างทรูวิชั่นส์ โดยเฉพาะแพ็คเกจสูงๆนี่ คนรวยเค้าติดกันนะครับ ไม่ใช่คนจน ยิ่งคนยิ่งรวยก็จะยิ่งติดทรูวิชั่นส์แพ็คสูงๅกันมากขึ้นครับ
boy850
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2019, 07:26:19 pm »

จะมีปัญหาคือ เอามาพ่วงดูจานเดียวหลายเครื่องครับ สัญญาณอ่อนอยู่แล้ว หน้าฝนกระตุกภาพเป็นโมเสดตาราง
newsone
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2019, 07:06:06 am »

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ จริงๆแล้วตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมาทรูเค้าได้มีนโยบายในการใช้สายสัญญาณ COMMSCOPE 3.0GHz เดินให้ลูกค้าระบบชุดเช่าที่ติดใหม่ทุกรายแล้ว แต่แน่นอนละครับ ลูกค้าบางท่านต้องการให้ใช้สายภายใน (ซึ่งบางครั้งอาจจะเป็นสายที่ไม่ได้คุณภาพ) เลยทำให้ปัญหานี้ไม่ได้รับการแก้ไขครับ

ความถี่นั้น เป็นช่องรายการอะไรครับ  พอดีว่าปกต ดูช่อง หนัง   บอล  กีฬา  ข่าวต่างประเทศ  ก็ดูได้ปกติ  ไม่มีปัญหา

เลยอยากรู้ว่า ความถี่ที่ท่านว่า เป็นช่องไหนครับผมจะได้เปิดไปดูบ้าง
เอาง่ายๆ ช่อง tv digital 30-36 ถ้าดูได้ปกติก็ถือว่าสายเก่าของท่านผ่านแล้วละครับ

เพิ่งเปิดดู ก็ดูได้ปกติ  ช่อง  30-36  ไม่มีปัญหา   
ปกติไม่ได้ดูช่องพวกนี้

mm
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2019, 09:31:32 am »

จะมีปัญหาคือ เอามาพ่วงดูจานเดียวหลายเครื่องครับ สัญญาณอ่อนอยู่แล้ว หน้าฝนกระตุกภาพเป็นโมเสดตาราง

ปัญหากล่องทรู รองรับแค่Diseqc 1.0 ไม่มีตัวเลือก 1.1 เหมือนยี่ห้ออื่นๆ ถ้าติดจาน 5 ใบขึ้นไป จบข่าว

ส่วนกล่องลาวไม่มีฟังค์ชันDiseqc แต่กล่องอัจฉริยะ ทำงานได้หมดอัตโนมัติ

tv59
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2019, 05:00:47 pm »

สัญญาณดาวเทียมไทยคม 8 ถูกรบกวนตอนมีสายเข้าหรือโทรออก #ทีมงานTV59

https://youtu.be/K7xiaawfGbM

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์