ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 05:01:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GMM HD ใช้กับ จานดำ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GMM HD ใช้กับ จานดำ  (อ่าน 1998 ครั้ง)
Overage
Sr. Member

« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2020, 05:07:47 pm »

GMM HD ตั้งค่ายังไงครับ
ถอดกล่อง PSI ที่ยังดูได้ปกติออก
เอา GMM HD กล่องขาวใส่
กด 9988 สัญญาณก็ยังไม่มา

ปรับรายละเอียดยังไงครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Overage
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2020, 05:09:51 pm »

GMM HD ตั้งค่ายังไงครับ
ถอดกล่อง PSI ที่ยังดูได้ปกติออก
เอา GMM HD กล่องขาวใส่
กด 9977 สัญญาณก็ยังไม่มา

ปรับรายละเอียดยังไงครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mr.p
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2020, 07:22:09 pm »

กด 9977 ดูว่าความถี่ ota เป็น 3920/30000/แนวนอน หรือยัง
กดปุ่ม ok ที่รีโมทดูว่าโปรแกรมที่โชว์ช่องเป็น c band มั้ย
ถ้าเป็นแล้วกดเข้าเมนูตั้งค่า boot program เลือก c band ได้เลย
ถ้ายังไม่เป็น กดหาช่องที่มีความถี่ 3920 เพื่อให้เครื่อง ota ก่อน ลองดูแล้วกันครับ ถ้าเป็นแล้วไม่มีความแรง คุณภาพ อาจเป็นที่เครื่องครับ
Overage
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 06:10:44 am »

ขอบคุณมากครับ
Overage
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 06:37:44 am »

ขอบคุณมากครับ

Overage
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 06:38:34 am »

เปลี่ยนเป็น แนว V ยังไงครับ หาไม่เจอ
Overage
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 06:45:09 am »

ขอโทษครับ เบลอไปหน่อย ค่าทุกอย่างถูกต้องแล้วไหมครับ

Overage
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 06:51:45 am »

ขอโทษครับ เบลอไปหน่อย ค่าทุกอย่างถูกต้องแล้วไหมครับ

ฝากข้อมูลอีกรูปครับ

Mr.p
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 08:27:17 am »

ในรูปเป็น c band แล้วครับ แต่ไม่มีคุณภาพกับความแรงสัญญาณขึ้น สายเสียบเครื่องอื่นดูได้มั้ยครับ แล้วสายต่อตรงมาจากจานตรง ๆ มั้ยผ่านอุปกรณ์ multiswitch DiSeqC 22KHz switch มั้ยครับ ถ้าไม่ต่อผ่านอะไรเลยต่อลงมาตรง ๆ ลองดู f type ที่ต่อเข้าด้านหลังเครื่องว่ามีปัญหาหาหรือป่าว ถ้าตรวจเช็คหมดแล้ว ความแรงกับคุณภาพสัญญาณไม่ขึ้นเครื่องน่าจะมีปัญหาครับ
wp11
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2020, 08:56:25 am »

ความถี่  3920 h 30000  ช่อง GMM 25  key Biss  อะไรครับ 

Overage
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2020, 10:05:14 am »

ในรูปเป็น c band แล้วครับ แต่ไม่มีคุณภาพกับความแรงสัญญาณขึ้น สายเสียบเครื่องอื่นดูได้มั้ยครับ แล้วสายต่อตรงมาจากจานตรง ๆ มั้ยผ่านอุปกรณ์ multiswitch DiSeqC 22KHz switch มั้ยครับ ถ้าไม่ต่อผ่านอะไรเลยต่อลงมาตรง ๆ ลองดู f type ที่ต่อเข้าด้านหลังเครื่องว่ามีปัญหาหาหรือป่าว ถ้าตรวจเช็คหมดแล้ว ความแรงกับคุณภาพสัญญาณไม่ขึ้นเครื่องน่าจะมีปัญหาครับ

เอากล่อง PSI OKX มาต่อ AV เลือก AV ที่ทีวี ภาพเสียงมาเลยครับ
เท่ากับว่า มีสัญญาณออกจาก RG6 ปกติ มีต่อ DiSeqC ก็ไม่น่ามีปัญหา 
แต่เมื่อลองเอากล่อง GMM HD ต่อออกทั้ง HDMI และ AV แบบแจ็ค 3.5
ก็ไม่มีคุณภาพกับความแรงสัญญาณขึ้นเลย
ก็น่าจะสรุปได้ว่า กล่อง GMM HD เสียน่ะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์