ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 07:14:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  อยากทราบว่าจะใช้spritter card กับdreamboxเป็นไปได้มั้ยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าจะใช้spritter card กับdreamboxเป็นไปได้มั้ยครับ  (อ่าน 4161 ครั้ง)
AAA
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 26, มีนาคม 2010, 05:46:28 pm »

อยากทราบว่าจะใช้spritter card กับdreamboxเป็นไปได้มั้ยครับ
คือที่บ้านลงทุนไปกับ spritter card 6จุดทุกจุด ใช้ตัวรับ 3q76 ต่อมาเสียไป2ตัว เลยอยากทราบว่าจะใช้dreambox แทนตัวรับได้ปล่าว  อีกอย่างอยากถามผู้รู้ว่า ลงทุนระบบใหม่คือใช้dreambox กับใช้sprittercard เหมือนเดิม ทำอย่างไหนดีกว่าครับ ถ้า6จุดภายในบ้าน(หายถึงความเสถียรอ่ะครับ)
dreamboxถ้าแชร์ในบ้านเอง มีข้อเสียอะไรบ้างครับ  ผมใช้sprittercard หลังๆบางครั้งนะครับ ต้องเสียบการ์ด เข้าออกบ่อยขึ้น เหมือนมันถามหาการ์ดแท้บ่อยขึ้น ใช่ปล่าวครับ  อยากทราบข้อเสียของdreambox ถ้ามีการแชร์กันในบ้านครับ
อีกอย่างเคยถามบางเจ้าที่ขายdreambox จริงหรือปล่าว ถ้าเป็นการ์ดดู2รุ่นเก่าสีฟ้า จะใช้dreambox ไม่ค่อยดี เลยอยากทราบว่าจริงปล่าวครับ ที่การ์ด2 แต่ละรุ่น(แต่ละสีของการ์ดversion card) มีผลต่อการอ่านต่ิเครื่องdreambox หรือsprittercard ที่บ้านใช้การ์ด2 สีฟ้าอยู่ /ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, มีนาคม 2010, 08:04:00 pm »

ผมว่านะ ตั้ง 6 จุด ตั้ง DB เป็น SV , CL แชร์เองดีกว่าคับ splitter มันค่อนข้างมีปัญหากับเครื่องรับบางรุ่น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
udomboy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, มีนาคม 2010, 08:19:50 pm »

เห็นด้วยกับคุณ kied ครับ splitter มันมีปัญหาพอสมควรครับโดยเฉพาะถ้าจำนวนเครื่องดูตามมีมาก ลองคำนวนค่าใช้จ่ายในการตั้ง server ที่ใช้ในบ้าน กับ server นอกบ้านดูและกันครับว่าอันไหนคุ้มกว่าก็เลือกอันนั้นครับ
Basic_Step
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มีนาคม 2010, 08:55:49 am »

เป็นผมจะใช้คอมเก่า 1 ตัว ราคา 2,xxx-3,xxx บาท ทำ sv แล้วแชร์ในบ้านดีกว่าเผลอ ๆ ได้เผื่อข้างบ้านด้วย อิอิ
flyingfreeman
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มีนาคม 2010, 10:09:32 am »

เป็นผมจะใช้คอมเก่า 1 ตัว ราคา 2,xxx-3,xxx บาท ทำ sv แล้วแชร์ในบ้านดีกว่าเผลอ ๆ ได้เผื่อข้างบ้านด้วย อิอิ
พี่ครับขอรายละเอียดด้วยครับ ต้องมีอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายแต่ละตัวประมาณเท่าไหร่ แล้วdreamboxที่ลงโปรแกรม และคอม หาได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับพี่ อยากติดต่อสอบถามพี่ ขอmail จะได้มั้ยครับ
Basic_Step
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, มีนาคม 2010, 10:02:36 pm »

พี่ครับขอรายละเอียดด้วยครับ ต้องมีอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายแต่ละตัวประมาณเท่าไหร่ แล้วdreamboxที่ลงโปรแกรม และคอม หาได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับพี่ อยากติดต่อสอบถามพี่ ขอmail จะได้มั้ยครับ

คอมเก่า Pentium IV
Phoenix Reader
Grammar Card
รวมแล้วประมาณ 15,000 บาท
udzaa
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, มีนาคม 2010, 08:58:52 pm »

สงสัยนิดนึงครับว่า ทำไมต้องใช้ computer เป็นตัวอ่านการ์ด (เพราะต้องเปิด computer ไว้ตลอด) ทำไมไม่ใช้เครื่อง DM ตัวหนึ่งเป็น S e r v e r (ตัวส่งและสามารถดูได้ด้วย) แล้วตัวที่เหลือเป็น client (ตัวรับ) ลงทุนซื้อ DM 6 เครื่อง (เครื่องละประมาณ 2500- บาท) และซื้อการ์ด 2 มาไว้แชร์อีก 1 ใบ ก็ประมาณ 15000-16000 บาท และต่อๆไปถ้าจะไปเพิ่มจุดอีกก็สามารถทำได้สะดวก ไม่ว่าจะในบ้านหรือนอกบ้าน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์