ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 02:18:06 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  อิมเมจ dm800hd
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อิมเมจ dm800hd  (อ่าน 5484 ครั้ง)
sod
Newbie
*

« เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2010, 04:01:03 am »

มีท่านใดใช้ dm800hd บ้างครับ อยากจะขอมาใช้มั่ง นั่งปล้ำมาสองวันละ ยังไม่สำเร็จ เวรกรรมจริงๆ ซื้อมาลำบากแท้ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
manna
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 02:51:41 pm »

ฝากเมล์ไว้ครับจะส่งให้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 02:55:50 pm »

มีท่านใดใช้ dm800hd บ้างครับ อยากจะขอมาใช้มั่ง นั่งปล้ำมาสองวันละ ยังไม่สำเร็จ เวรกรรมจริงๆ ซื้อมาลำบากแท้ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สิ่งแรกที่ท่านต้องบอกก่อน ก็คือ Sim ที่มีมากับเครื่องของท่าน เป็น Sim อะไร ระหว่าง Sim 2.01 กับ Ferrari ครับ? แต่ถ้าเครื่องของท่านเป็นของแท้ ก็โหลดตัวไหนก็ได้จากเว็ป ตปท. ได้เลย Smiley
sod
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 06:30:09 pm »

Sim 2.01  ครับ sn0709@live.com ขอบคุณครับผม
sompatna
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2010, 02:47:41 am »

why a dreambox 800? you can NOT watch HD channels anyway! they are blocked!
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2010, 03:03:33 pm »

พอดีผมไม่ได้ใช้ 2.01 และพึ่งจะลบ Link ไป แต่พยายามหามาให้ แต่มันเป็นภาษาจีนครับ ยังไงก็รบกวนท่านใช้  ช่วยเองละกันครับ คลิก Sim2.01 :-)
yohoo
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 10:01:31 am »

ขอด้วยคนครับ กำลังตามหาอยู่เหมือนกัน ของผม sim2.01 loader#76 ครับ yohoo_tue@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กข
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2010, 11:04:31 am »

ดู SIM และ BL ดูตรงไหนครับ
ieak
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2010, 12:19:08 pm »

http://www.dm800sim2.com/sim2/index.html
ต้องไปโมภาษาไทยเองนะครับ
วิธีดู boot loader
- ต้องจ้องมันเวลาเปิดเครื่อง มันเห็นแว็ปเดียว หรือถ้าไม่ทัน
- ต่อเครื่องกับแลน > ถอดปลั็ก 30 วินาที  > กดปุ่ม power ค้างไว้ > เสียบปลั็ก (ปุ่มยังกดค้างไว้นะครัย)> รอสักพักจะเห็นเลขไอพี พร้อมคำว่า stop ปล่อยปุ่ม > เปิด Internet exlorer> http://xx.xx.xx.xx เลขไอพีที่ได้ แล้วหาดูด้านล่างหน่อยก็จะเจอครับ

เครดติจากเวปเพื่อนบ้าน
hdserver
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2010, 02:32:23 pm »

why a dreambox 800? you can NOT watch HD channels anyway! they are blocked!

not anymore!  solution is already found
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์