ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 02:06:15 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แนะนำจานรับ ku หน่อยครับ ใช้กับจอ พลาสม่า 42 นิ้ว (เน้นชัดครับ IPM หรือ true ดี)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำจานรับ ku หน่อยครับ ใช้กับจอ พลาสม่า 42 นิ้ว (เน้นชัดครับ IPM หรือ true ดี)  (อ่าน 3593 ครั้ง)
ferdy
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 01:47:02 am »

ล่าสุดใช้ DTV ครับ  ตอนแรกได้กล่อง samart มา  ภาพที่ได้ แย่สุดๆไปเลย ดูจาก net ยังดีกว่า
เลยไปเปลี่ยนกล่อง  เป็นกล่องขาว  ก็พอรับได้  แต่ภาพก้ยังไม่ดีพอ  เบลอๆ   

เวลาดุบอล  ต้องเปลี่ยนไปใช้สัญญาณจากเสาอากาศ  (ชัดกว่าเยอะๆๆๆ)

ก็ตั้งใจว่าจะขาย จาน DTV   หันไปลอง  IPm ช่องเยอะดี แต่ไม่รู้ชัดไหม

หรือว่า  เล่น TRUE จากแดง ดีกว่าครับ

เน้นความชัดครับ   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 06:42:52 am »

กลัวว่าจะหนีเสือปะจรเข้นะ ไอพีเอ็มภาพแย่กว่าดีทีวีเยอะ
อยากได้คุณภาพแนะนำสมัครทรู เอชดี ไม่ดีกว่าเหรอครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เห-วง
บุคคลทั่วไป

a
« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 07:58:48 am »

IPM ไปเลย แล้วจะรู้ว่า......มีจริง
LDTV
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 08:55:03 am »

ดู VTC HD1+HD2 มีช่อง HD 26ช่อง SD อีก 70 ช่อง รวม96 ช่องรายการ ส่วนทีวีไทยก็ลงทุนจาน 5 ฟุตอีกใบ ต่อสัญญานออก HDMI อัพสเกลได้ภาพดีขึ้นน่าพอใจครับ Smiley

เอก
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 09:39:42 am »

ล่าสุดใช้ DTV ครับ  ตอนแรกได้กล่อง samart มา  ภาพที่ได้ แย่สุดๆไปเลย ดูจาก net ยังดีกว่า
เลยไปเปลี่ยนกล่อง  เป็นกล่องขาว  ก็พอรับได้  แต่ภาพก้ยังไม่ดีพอ  เบลอๆ   

เวลาดุบอล  ต้องเปลี่ยนไปใช้สัญญาณจากเสาอากาศ  (ชัดกว่าเยอะๆๆๆ)

ก็ตั้งใจว่าจะขาย จาน DTV   หันไปลอง  IPm ช่องเยอะดี แต่ไม่รู้ชัดไหม

หรือว่า  เล่น TRUE จากแดง ดีกว่าครับ

เน้นความชัดครับ   

ถ้าเน้นความคมชัดลองใช้เครื่องที่รองรับ HD หรือเครื่องที่มีรูข้างหลังสีเขียว แดง น้ำเงิน จับคู่กับจานซีแบนด์
จะทำให้ภาพที่ได้เป็นที่น่าพอใจระดับนึง  เพราะบ้านเรายังไม่ส่งระบบ HD เลย ส่วนผมใช้เครื่อง HD ของเวียดนาม
ภาพที่ไดชัดจนไม่กล้ากลับมาเปิดบอลดูที่ช่องไทยเลย เสียอย่างเดียวภาพพากษ์เป็นภาษาเวียดนาม
hamo1987
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 10:16:24 am »

เชื่อผมนะครับ ถ้าใช้ IPM ภาพยิ่งไม่ชัดเลยครับ เพราะภาพที่ IPM ส่งมาไม่ค่อยสวยครับ จะทำให้ไม่ชัดเลย ผมไปติดให้ลูกค้ามีลูกค้าบอกมาไม่ชัดเลยใช้ พลาสม่าเหมือนกัน ลูกค้ามีอยู่ 2 จานครับ มี ทรูอีกอัน ทรูกับชัดกว่ารับ ผมแนะนำทรูดีกว่า แต่ถ้าให้ดีเงินหน่อยเล่น trueHd เลยครับ รับลองชัด
ผู้ใช้จาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 06:24:35 pm »

ผมก็ใช้พลาสมา 42 นิ้วอยู่เหมือนกัน
เครื่องของ true น่าจะดูดีกว่า dtv นิดหน่อย
ส่วน ipm แย่สุด
ฟรีทีวีผมใช้เสาอากาศค่อนข้างดีจะดูคมชัดกว่า
ferdy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 02:18:20 am »

งั้นถ้าผมใช้ true hd  ฟรี TV จะชัดกว่าเสาอากาศไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์