ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
09, มิถุนายน 2024, 12:17:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ถามเรื่อง ทรู มาเก็บจานแดงคืน..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ทรู มาเก็บจานแดงคืน..  (อ่าน 12147 ครั้ง)
mojo
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 10:21:39 am »

สวัสดีครับ คือว่า  ผมเพิ่งติด ดรีมบ๊อก  ใช้จานแดงทรู.. ก้อเลยยกเลิกสมาชิกทรู น่ะครับ

ทีนี้ ทรู จะมาเก็บจานคืน   อยากถามว่า  เราสามารถ ไปซื้อจานแดง มือ2 มาใช้คืน ทรูได้เลยรึเปล่าครับ

แบบว่า ตอนช่างมาเก็บจาน  เราก้อเอาอันที่เราซื้อมา คืนเค้าไป  ส่วนจานอันเดิมก้อเอาไว้ที่เดิม ไม่ต้องถอด อ่ะครับ

ช่วยแนะนำร้านขายจาน ทรู มือ2 ด้วยครับ  อุปกรณ์ครบ นะครับ 

ขอบคุณมากครับ    mr_ass59@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, ตุลาคม 2010, 06:14:41 am โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มือใหม่db
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 12:08:20 pm »

ของผมให้คนมาเก็บ500 จบข่าว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 12:24:52 pm »

ไม่เสมอไปว่าช่างที่มาเก็บอุปกรณ์จะเอาอะไรกลับมากขนาดไหนบางคนเอาแค่เครื่องกับหน้าจานแต่บางคนเอาเอางอ90ไปด้วยแต่อย่างเลวที่สุดไม่เอาสายrg6ที่เดินไว้ออกแน่  ส่วนจะตกลงว่าไม่ต้องรื้อจานกลับแล้วจ่ายตังค่าเสียหายแลกกันก็มีอันนี้แล้วแต่ช่างที่มาติดต่อกับเรา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
idream
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 12:46:30 pm »

มะก่อนผมซื้อมาติดอยู่ จานมือ2 ที่สวรรคโลก สุโขทัย ผมซื้อ100บาท หัวรับ 50บาท มะก่อนเห็นมี10-20จาน ตอนนี้ไม่รู้หมดรึยัง ถามเจ้าของร้านรับซื้อของเจ้าเค้าบอกช่างดาวเทียมชอบมาชื้อ
doy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 12:59:29 pm »

มะก่อนผมซื้อมาติดอยู่ จานมือ2 ที่สวรรคโลก สุโขทัย ผมซื้อ100บาท หัวรับ 50บาท มะก่อนเห็นมี10-20จาน ตอนนี้ไม่รู้หมดรึยัง ถามเจ้าของร้านรับซื้อของเจ้าเค้าบอกช่างดาวเทียมชอบมาชื้อ
  ร้านอยู่แถวใหน ชืออะไร?ครับ ท่านช่วยบอก หน่อยจะไปหาดูครับอยากได้มาๆกครับ
โมโจ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 01:06:45 pm »

ขอบคุณมากๆครับ

สรุปว่า...

เราสามารถ ขอซื้อจานที่ติดอยู่แล้ว  กับช่างที่จะมาเอาคืนได้เลย ใช่มั๊ยครับ  ประมาณ 500- นะครับ
krajork
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 01:17:04 pm »

ของผมเค้าไม่เก็บนะ เอาแต่เครื่องกับการ์ด
ตอนเค้าจะมาเก็บผมไม่ว่างอยู่บ้านพอดี เลยบอกเค้าว่าจะเอาไปส่งให้ที่0เอง
ถามเค้าว่าเอาจานไปด้วยมั้ยก็บอกว่าไม่ ก็ดีไปไม่ต้องมาติดเอง
suname
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 01:20:07 pm »

บอกช่างไปว่า  อาจจะกลับมาดูอีก แต่ตอนนี้ของยกเลิกไปก่อน สักสองสามเดือน
แล้วก็คืน แต่เครื่องรับ การด์ remote    

call center true เป็นคนบอกเองเลยว่าให้บอกช่างแบบนี้เราจะได้ไม่ต้องเสียค่าติดตั้งใหม่กรณีที่เรากลับมาดูใหม่

ช่างก็จะพยายามถามเราว่าจะติดเมื่อไหร่   ให้บอกไปว่าติดแล้วจะบอก ขอโทรแล้วกัน ดูๆอยู่
idream
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 03:39:25 pm »

ร้านอยู่แถวใหน ชืออะไร?ครับ ท่านช่วยบอก หน่อยจะไปหาดูครับอยากได้มาๆกครับ

ท่านอยู่สวรรคโลกหรอครับ
thanate
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2010, 07:06:19 pm »

ใหนๆก็จะยกเลิกอยู่แล้วท่านก็นำเครื่องของมันไปคืนที shop ของทรูเลยก็หมดเรื่องแล้วบอกมันว่ายกเลิกแล้วนำเครื่องมาคืนดวยแค่นั้นก็จบครับรับรองมันไม่มาเก็บจานท่านแน่ครับ
doy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 08:53:44 am »

ท่านอยู่สวรรคโลกหรอครับ
ผมอยู่บ้านสวนครับ ห่างสวรรคโลก40นาทีเอง
satang.2008
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:01:12 am »

ใหนๆก็จะยกเลิกอยู่แล้วท่านก็นำเครื่องของมันไปคืนที shop ของทรูเลยก็หมดเรื่องแล้วบอกมันว่ายกเลิกแล้วนำเครื่องมาคืนดวยแค่นั้นก็จบครับรับรองมันไม่มาเก็บจานท่านแน่ครับ

ผมใช้วิธีนี้แหล่ะครับ เอาไปคืนเองที่ศูนย์เลยไม่รอให้เค้ามาเก็บ แล้วก็อ้างว่าจะไม่อยู่บ้านหลายวัน เลยเอากล่องมาคืนก่อนครับ
aastro
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 10:40:59 am »

ตามที่อยู่กับทรูมา เขาไม่บังคับให้ตัวเเทนเก็บมานะครับ เเล้วเเต่ตัวเเทนไหนจะเก็บจากลูกค้ากลับคืนมาเเต่ ที่ขาดไม่ได้คือเครื่องกับการ์ด เพราะอันนี้ต้องส่งคืนบริษัท
truesat
Special Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 11:02:08 am »

ตามที่อยู่กับทรูมา เขาไม่บังคับให้ตัวเเทนเก็บมานะครับ เเล้วเเต่ตัวเเทนไหนจะเก็บจากลูกค้ากลับคืนมาเเต่ ที่ขาดไม่ได้คือเครื่องกับการ์ด เพราะอันนี้ต้องส่งคืนบริษัท
แต่บางทีช่างหัวเส บางคนที่มาเก็บอุปกรณ์จะเก็บจานไปด้วยแต่ไม่ส่งบริษัท เอาไปเก็บไว้เองนะเคยเจอมาท่าน แล้ว เอามาขายต่อเป็นจานมือสองในราคา ไม่เกิน 500 พร้อมหัวและเสา
pro.oui
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2010, 11:09:07 am »

ขอซื้อไปเลย 500 บาทก็หรูแล้ว ไม่เอาก็ปีนขึ้นไปเก็บก็แล้วกัน มือสองซื้อไม่เกิน 300 บาทหรอก ติดเองก็ง่ายนิดเดียว
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2010, 04:04:32 am »

สวัสดีครับ คือว่า  ผมเพิ่งติด ดรีมบ๊อก  ใช้จานแดงทรู.. ก้อเลยยกเลิกสมาชิกทรู น่ะครับ

ทีนี้ ทรู จะมาเก็บจานคืน   อยากถามว่า  เราสามารถ ไปซื้อจานแดง มือ2 มาใช้คืน ทรูได้เลยรึเปล่าครับ

แบบว่า ตอนช่างมาเก็บจาน  เราก้อเอาอันที่เราซื้อมา คืนเค้าไป  ส่วนจานอันเดิมก้อเอาไว้ที่เดิม ไม่ต้องถอด อ่ะครับ

ช่วยแนะนำร้านขายจาน ทรู มือ2 ด้วยครับ  อุปกรณ์ครบ นะครับ 

ขอบคุณมากครับ    mr_ass59@hotmail.com

จากคำถามข้างต้น  ผมก็ต้องขอย้อนถามกลับหละครับ
แล้วช่างจะทราบได้อย่างไร ว่าจานที่เคยนำมาติดตั้ง เป็นจานใบไหน  จริงไหมครับ (ช่างคนที่มาติด กับคนมาเก็บ ก็คนละคน ถึงเป็นคนเดียวกันก็คงจำไม่ได้ ถึงจำได้ ก็ไม่มีสิทธิ เพราะตอนติดตั้งไม่ได้ระบุว่าเป็น S/N อะไร)
ส่วนเครื่องกับการ์ด มี S/N ระบุไว้ ยังไงก็ต้องคืนให้ตรงกับฐานข้อมูล
s_tunya
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2010, 09:50:26 am »

1.ถ้าเป็นผมนะ ให้เขาเอากล่องไป แล้วบอกว่าจานใบเดมม้นพีงไปแล้ว เหตุไรก็ได้อ้าง ๆ ไป กิ่งไม้หล่นใส่ ของที่ติดอยู่ซื้อมาเอง ไม่ให้ถอด ให้ช่างกลับไปรายงานศูนย์แบบนั้นเลย ให้รับแต่กล่องไป แต่
2.กรณีจานติดประกัน ก็ไปที่ศูนย์ ซื้อไปเลยโดยไม่รับเงินมัดจำคืน ก็ได้เป็นพรีทีวี แล้วนิครบ จะเอามาขายก็ได้ ไม่น่าจะขาดทุนด้วยซ้ำ และได้จานไปเลย ผมใช้วิธีที่สองครับ จ่ายมันไป 2 พัน เอาเครื่องกะการ์ดมาขายได้ 2100 ได้กำไรสะอีก และได้จานฟรี(ของผมรับจานมาฟรี ดูเดือนละ300โปรเก่านานแล้ว) ทุกวันนี้เอาคืนครม มารับดรีมสะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์