ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, พฤษภาคม 2024, 12:03:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามรีซีฟเวอร์ ipm
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามรีซีฟเวอร์ ipm  (อ่าน 4861 ครั้ง)
cp-sat
Jr. Member
**

« เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 09:01:26 am »

ขอสอบถามอาจารย์ รีซีฟเวอร์ของ ipm ระหว่าง pvr กับ 801 อันไหนคุณภาพเสียงและภาพดีกว่าครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phab
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 10:15:48 am »

ลองหาดูจากกระทู้เก่าๆๆ ก็ได้ครับ คำถามนี้น่าจะครั้งที่เท่าไหร่แล้วละครับ

เข้าใจว่าท่านอาจเพิ่มเข้ามาถาม ลองดูก่อนครับ  เพราะบางครั้ง เพื่อนสามาชิกจะได้ ถามเรื่องอื่นหรือตอบเรื่องอื่นๆๆบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 11:27:50 am »

เบื่อมากๆพวกตอบไม่ค่อยตรงคำถาม
ผมไม่ใช่อาจารย์ แต่เป้นผู้ใช้และจำหน่าย ตอบให้เลยครับว่า ระบบภาพและเสียงเหมือนกันครับทั้ง2รุ่น
ต่างกันที่ IPM PVR สามารถอัดรายการได้แต่ใส่คีย์ไม่ได้ ส่วนIPM801 ใส่คีย์ได้แต่อัดรายการไม่ได้ครับ
ชัดเจน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 11:37:04 am »

IPM PVR ไม่สามารถอัดรายการได้ นะครับ
jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 02:33:35 pm »

IPM PVR ไม่สามารถอัดรายการได้ นะครับ
ขอบคุณที่เตือนครับ IPM PVR ไม่สามารถอัดรายการได้ ผมจำข้อมูลผิดเอง
เอาข้อมูลเปรียบเทียมมาให้
Q : ข้อแตกต่างระหว่างเครื่อง IPM 801 กับ PVR+ต่างกันอย่างไร
A : เครื่อง IPM 801 และเครื่อง PVR+ จะรับสัญญาณได้เหมือนกันทุกช่อง การใช้งานเมนูภายใน และมีระบบ OTA เหมือนกัน ข้อดีของ IPM 801 คือมีฟังก์ชั่นการใช้งานมากกว่า เช่น ปุ่มกดเพิ่มเสียง/ลดเสียง เพิ่มช่อง/ลดช่อง  หน้าปัดบอกหมายเลขช่อง ช่องต่อ RF ด้านหลังเครื่อง และฟังก์ชั่นการใช้งาน Key code ส่วน PVR+ ข้อดีคือราคาย่อมเยา เนื่องจากมีการตัดบางฟังก์ชั่นที่ไม่ค่อยได้ใช้งานออกไปแต่คุณภาพเท่าเดิม เป็นการลดต้นทุนให้ลูกค้า  ตัวเครื่อง PVR+ ดีไซน์ทันสมัยสวยงาม ทนความร้อนได้ดีขึ้น อายุการใช้งานยาวนาน Tuner Sharp แบบกระป๋อง ทำให้รับสัญญาณได้ดีขึ้น ป้องกันสัญญาณรบกวน
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 03:01:16 pm »

801 ข่าวว่าจะเลิกผลิตภายในต้นปีหน้าจะอัพให้ตัวpvr สามารถกรอกคีย์ได้แบบ801แล้วขายตัวpvrแทนไปเลยละจะออกตัวใหม่ที่ราคาถูกมาแข่งในตลาดล่างอีกรุ่นส่วนเมื่อไหร่รอipm ที่เขาจัดสัมมนาก่อนถึงจะเปิดตัวเร็วๆนี้
phab
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 01:09:10 pm »

เบื่อมากๆๆ พวกตอบไม่ตรงคำถาม

ผมขออฯญาติ ชี้ แจงนะครับท่าน  ตามที่ท่านว่าผม ตอบไม่ตรงคำถาม นะ  ผมแค่ แนะ เพื่อนสมาชิก ให้เข้าไปดู ในกระทู้เก่าๆๆ ที่เพื่อนสมาชิกเคยโพส ถามมาแล้วหลายๆๆครั้ง เกี่ยวกับคุณสมบัติ ของเครื่องรับ ipm801 กับ ipm pvr  ตั้งแต่สมัย เครื่องรับ ipm pvr ออกมาใหม่ๆๆ นะครับ ช่วงนั้นมีการถามตอบเปรียบเทียบ บ่อยมาก  และจำไม่ได้แน่ชัดว่าผมเองก้ตอบไว้ด้วยหรือป่าว  ผมก้แค่ เสนอแนะเพื่อสมาชิกที่เข้ามาถามดีๆๆ ว่าให้ไปหาจากกระทู้เก่าก่อน เพราะผมเห็น เพื่อนสมาชิกถาม มาและต้องการคำตอบ  ผมเองก็ไม่สะดวก เพราะว่าติดงาน  อีกอย่างผมก้ตอบเป็นคนแรก เพราะเเห็นว่าท่านอื่นยังไม่ได้ตอบกลัวว่าจะเสียเวลารอ  แต่เมื่อท่านมาตอบ  แต่ท่าน กลับ มาว่า ผม ชึ่ง ผมเองก้ไม่เคยว่าอะไรท่านเลย
ถ้าท่านคิดว่า ท่านจะตอบคำถามเพื่อนสมาชิค ท่านก็ตอบได้ นะครับ  ไม่มีใครว่าท่านเลย  และผมเองก้ตอบคำถามเพื่อนสมาชิก โดยให้เกียติ และแนะนำ มาตลอด  ไม่เคยกล่าวว่าใคร ในเว็บ นี้เลย  เพราะผมถือว่าเว็บนี้เป็นแห่งการแบ่งปัน   ท่านลองอ่านกระทู้ผมใหม่สิครับว่ามันไม่ตรงคำถามตรงไหน  ในเมื่อ กระทู้เก่าๆๆ มันก็มีอยู่ แล้วถ้าเรื่องนี้ มันเป้นเรื่องใหม่แล้วไม่มีใครเคยตอบแล้วผมตอบ ว่าให้ไปถามร้านขายเอาเองสิ อันนั้นน่าจะว่าผม ตอบไม่ตรงคำถามเพื่อนสมาชิกนะครับ    ขอบคุณ นะครับสำหรับ คำแนะนำ ผมคิดว่า ต่อไปผมคงจะไม่ตอบหรือให้คำแนะ แล้วละครับ เพราะผมคิดว่าสังคม แห่งการแบ่งปัน  กับกลายเป้น สังสมแห่งการต่อว่า แบบนี้   
ninja
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 05:11:19 pm »

ถามเอง ตอบเอง ดัน ดัน ดัน แล้ว เสนอข้อมูลเกินจริง เผื่อไม่มีใครรู้
jp
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 09:14:05 am »

อดทนไว้ทุกท่าน เชื่อว่าทุกคนหวังดีกันนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์