ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, พฤษภาคม 2024, 05:28:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ถามเกี่ยวกับการซื้อ db เราจำเป็นต้องซื้อกับคนขายที่มี sv ด้วยไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการซื้อ db เราจำเป็นต้องซื้อกับคนขายที่มี sv ด้วยไหมครับ  (อ่าน 5002 ครั้ง)
มือใหม่
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 09:05:14 pm »

พอดี กำลังจะซื้อ db กับคนขายที่ไม่ได้ทำ sv ด้วย
ปัญหาคือ แล้วเราจะหา sv ได้จากไหนครับ
ผมลองถามใน board บางแห่งเขาให้เบอร์ trueมา
ทั้งๆที่รู้กันอยู่แล้วว่าใน board นั้นก็ขาย db รวมทั้งมี svด้วย
หรือว่าการเล่น db เราต้องซื้อ กับคนขายที่มี svด้วย
เราจะหา sv เองได้ไหม และหาอย่างไรครับ
  เพิ่งเริ่มเล่น db ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hs0iyq
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 09:09:49 pm »

ถ้าเอาสดวกก็หาที่มีเครื่อง+sever เพราะเขาลงโปรแกรมพร้อมเซตเครื่องมาให้ แต่ถ้ามีความรู้ก็ไม่จำเป็นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มือใหม่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 09:27:32 pm »

ขอบคุณครับ
 แล้ว การซื้อเครื่องจากคนที่ไม่มี sv นี่ราคาจะถูกกว่า แบบที่มีบริการ sv ด้วยมากไหมครับ
 เรื่องของเรื่องกำลังอยากรู้อยากเห็นครับ
 แล้วการ จะเริ่มเล่น นี่เราควร
 มี file อะไรบ้างครับ
รวมทั้งโปรแกรมด้วยครับ
x
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 09:33:27 pm »

ค้นหาครับ ค้นหา...
nokdarby
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 09:57:47 pm »

ขอแนะนำนะครับ ผมว่ามือใหม่ๆน่าจะซื้อเครื่องกับเจ้าของSVดีกว่าจะได้จบเอามาดูได้เลยเค้าเซ็ตมาจบเลย...แพงกว่านิดหน่อยแต่จบ..
tomdmax
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 09:48:35 am »

ผมแนะนำ ว่า ควรหาเครื่องพร้อม SV แต่ปัญหา คือ SV ที่ดี พร้อมบริการดีๆ ต้องเสี่ยงดวงครับ
มือใหม่ ควรใจเย็น ค่อยๆศึกษา ต้องอดทน และทำใจ กับความผิดหวัง หลายท่านในบอร์ดนี้ ล้วนเคยเจอปัญหาเดียวกับท่านมาแล้วทั้งนั้น

เป็นกำลังใจให้ครับ

มีปัญหาสามารถถามได้ในบอร์ดครับ หรือ ลองหาความรู้เพิ่มเติม ตาม link ครับ

http://school.obec.go.th/btnk/DreamBox/list.php
luckyclover
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 11:11:42 pm »

อยากเก่ง ไม่ต้องเอา sv    ศึกษาเอง 2เดือนก็เก่ง

อยากดู ก็ไม่ต้องเก่ง  เอา sv ที่เค้าทำให้

เลือกเอานะครับ อนาคตอยู่ที่การตัดสินใจ
ใช่ไหมครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2009, 11:44:17 am »

ผมเข้าใจว่าถ้าใช้จานทึบ ไม่ใช่จานโปร่ง ถึงศึกษาอย่างไรก็คงดูได้แค่ Mony กับช่องการศึกษา เพราะไม่มีของฟรีสำหรับจานทึบ ใช่ไหมครับ
luckyclover
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2009, 08:54:05 am »

ผมเข้าใจว่าถ้าใช้จานทึบ ไม่ใช่จานโปร่ง ถึงศึกษาอย่างไรก็คงดูได้แค่ Mony กับช่องการศึกษา เพราะไม่มีของฟรีสำหรับจานทึบ ใช่ไหมครับ

เข้าใจ ผิดมากๆเลย ที่ศึกษา นะคือตั้งsv เองสิ

ถึงใช้ sv คนอื่น ก็ไม่ฉลาดขึ้นหรอก
ใช่ใหมครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2009, 01:42:06 pm »

เข้าใจ ผิดมากๆเลย ที่ศึกษา นะคือตั้งsv เองสิ

ถึงใช้ sv คนอื่น ก็ไม่ฉลาดขึ้นหรอก
---------

ขอความรู้หน่อยนะคราบ ไม่เข้าใจว่าถ้าตั้ง SV เองก็แสดงว่าต้องเสียตังซิครับ ไม่ใช่ของฟรีไม่ใช่เหรอ

คือผมแค่อยากรู้ว่าถ้าใช้จานทึบ แล้วไม่มี SV ไม่มี Card จะมีของฟรีให้ดูเหมือนจานโปร่งหรือเปล่าอะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์