ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, มิถุนายน 2024, 10:56:58 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ลองให้อันดับเจ้าไหนบริการห่วยสุด 3 วันดี 4วันไข้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองให้อันดับเจ้าไหนบริการห่วยสุด 3 วันดี 4วันไข้  (อ่าน 19407 ครั้ง)
เลขา
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2009, 08:49:59 am »

ลองให้อันดับเจ้าไหนบริการห่วยสุด 3 วันดี 4วันไข้ ทุก package ทั้ง 2 ทั้ง4ช่องเสียว  ทั้งดีโทรภาพ ทั้งจีน6B ทั้งเลือกหลายอย่าง เจ้าไหนแย่มากๆเป็นข้อมูลแก่มวลมหาสมาชิกคนใช้ Dreambox
แบบ ดูวันหาย 3 วัน โทรไปก็บอกว่าดูได้...เห้อ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างตาพระยา
ช่างดาวเทียมชายแดน
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2009, 09:36:51 am »

ไม่ทราบว่าจะเป็นการประจานหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

TOTธฯธ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2009, 03:09:05 pm »

มันไม่มีอะไรดีพร้อมในราคา 2-300 บาทหรอกครับ ถ้าหากอยากดูแบบไม่ติดขัด ก็ เดือนละ 2000 บาทครับรับรอง ลื่นหัวแตก ผมก็ เป็นคนทำเซิฟเวอร์ ผมก็เคยเป็นคนดูมาห่อน บอกได้เลยว่า ในราคานี้ แค่ 200ถึง300 บาทดูได้แค่นี้ก็ดีแล้ว ผมดูมาตั้งแต่ คนเพิ่งรู้จัก ดรีมบ๊อก ผมยังไม่เห็นเจ้าไหน ที่มันไม่เคยเซิฟเวอร์ เสียหรือล่มเลย มันเป็นทุกเจ้าครับ อยู่ที่ เจ้าไหน ที่เสียแล้วไม่หายไปเลย เจ้านั่นแหละที่จะอยู่ได้ คนที่เป็นสมาชิกเขาจะเข้าใจ ผมเห็นก็มีแต่พวกที่เพิ่งหัดเล่นนี่แหละ ที่อะไรก็ต้องดีเลิศ ในทางปฏิบัติ มันไม่มีหรอกครับ เดือนละ 300 แล้วดูได้ลื่นเหมือนเดือนละ 2000 สมาชิกเก่าๆเขาจะรู้ ผมแนะนำอยากดูแบบไม่ติดไม่ขัด ก็ ไปสมัครที่ ยูบีซีเลยครับ
แพ็คเก็จ แพทตินั่ม+อลาคัส แค่ 2299 บาทเองครับ รับรองลื่นหัวแตก
userdb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2009, 05:13:04 pm »

ลำบากนักอย่ามาตอบเลยเขาให้จัดอันดับโดย User ไม่ใช่ผู้ให้บริการ เพราะถ้าเสียงผู้ให้บริการ ก็จะเป็นแบบนี้ละดูแคลน user ว่า มือใหม่บ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว อยากดูดีก็ไปสมัครแพงๆสิ แล้วถ้าเกิด user จะพูดบ้างละว่าถ้าทำไม่ได้เรื่องก็อย่ามาทำสิ ไปขายเต้าฮวยให้บริการแบบอื่นได้ไหม ปล่อยให้คนที่เขาทำดีเขาทำอย่าไปแย่งลูกค้เขาสิ พูดแบบนี้ได้ไหม คุณก็ไปตั้งกระทู้ใหม่บ้างว่า User ไหนห่วยสุด ก็ไม่มีใครว่าและให้ ผู้ให้บริการมาพูดบ้างได้ไหมละ
เจี๊ยบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2009, 06:39:58 pm »

ลำบากนักอย่ามาตอบเลยเขาให้จัดอันดับโดย User ไม่ใช่ผู้ให้บริการ เพราะถ้าเสียงผู้ให้บริการ ก็จะเป็นแบบนี้ละดูแคลน user ว่า มือใหม่บ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว อยากดูดีก็ไปสมัครแพงๆสิ แล้วถ้าเกิด user จะพูดบ้างละว่าถ้าทำไม่ได้เรื่องก็อย่ามาทำสิ ไปขายเต้าฮวยให้บริการแบบอื่นได้ไหม ปล่อยให้คนที่เขาทำดีเขาทำอย่าไปแย่งลูกค้เขาสิ พูดแบบนี้ได้ไหม คุณก็ไปตั้งกระทู้ใหม่บ้างว่า User ไหนห่วยสุด ก็ไม่มีใครว่าและให้ ผู้ให้บริการมาพูดบ้างได้ไหมละ

เขามี กลุ่ม server pool อยู่เหมือนกันครับ ขี้น blacklist user ที่ใช้ ID นอกเงื่อนไข เขาส่งกันในกลุ่ม เขาไม่ได้ว่าuser ซึ่งๆหน้านะครับ แต่ค่อยๆปลด user ที่ผิดเงื่อนไขออก และส่งข้อมูลให้คนทำ serv คนอื่นๆต่อไป หากมี email หรือเบอร์โทรคนนี่มาก็พิจารณาเอาเอง
ที่รู้เพราะผมโดนมาแล้วครับเพราะแอบเอา id มาแชร์ต่อในบ้าน  แล้ว serv เจ้าใหม่เขาบอกเลยสมัคร 2id ราคาพิเศษไป เฮ้อ
ผู้ใช้
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 11:26:44 pm »

แล้วตกลงจามีคนให้อันดับไหมเนี่ยถ้าเป็นผมก็มีอยู่severนึงอยู่ที่ยะลา คุณศิริวิทย์ เม่งอำพัน ผมขอเปิดตั้งแต่วันอาทิตย์ที่7โอนเงินทดลองไปแล้ว1เดือน 250บาทจนวันนี้ศุกร์12แล้วยังดูไม่ได้เลยโทรศัพท์ไปหาเป็นสิบๆหนพี่แกบอกติดธุระอยู่ข้างนอกบ้าง ติดงานบ้างเลื่อนเป็นตอนเย็นบ้าง สี่ทุ่มบ้าง เป็นตอนเช้าบ้างนี่ล่าสุดขอเป็นพรุ่งนี่ตอนเช้าจาลงให้ใหม่ นี่ดีนะที่ยอมเสียค่าโง่แค่เดือนเดียวดีไม่โอนไปให้ที่เดียว3เดือน ก็ขอโหวตให้อีตา ศิริวิทย์ เม่งอำพันและกันที่อยู่ยะลา
**
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 11:37:50 am »

อืม ไอ้นี่มันโกงจริง ๆ โอนเงินไปให้มัน ก็นึกว่าจะได้ของ ถามเลขลงทะเบียนมัน มันก็ไม่ให้ โทรไปมันก็ไม่รับ
มันทำหลายอย่าง ระวังมันให้ดี  " ไอ้ ศิริวิทย์ เม่งอำพัน'

***อย่าหลงโอนเงินให้มันเด็ดขาด *****

adamc
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 12:39:29 pm »

ศิริวิทย์ เม่งอำพัน จบ ปวช ช่างอิเล็กทรอนิกส์ วิทยาลัยเทคนิคยะลา ปี 51

555 โดนมือ่อนๆหลอกเอาแล้ว
Basic_Step
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 09:05:10 pm »

ทามจาย Server ดี ๆ ก็มีเยอะ ส่วน Server ห่วย ๆ ก็มีแยะ

ถ้าจะให้ดี
ผู้ปล่อย Server ควรจะให้ลูกค้าลองฟรีสัก 10 วัน ค่อยเก็บเงินดีมั้ย ถ้าของคุณดีจริงก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร
ส่วนลูกค้าก็อย่าทำตัวแสบ ถ้าเขาดี ถ้าเขาไม่ล่มบ่อย ก็จ่ายเงินให้เขาเุถอะ อย่าวนเวียนไป SV โน้นที SV นี้ที

ทุนที่ทำก็ไม่ใช่น้อยเหมือนกันนะ ในฐานะผู้ศึกษาอยู่นาน (แต่ยังไม่ได้้ลองทำสักทีี)
เดชา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2009, 04:50:15 pm »

ไอ้ ศิริวิทย์ เม่งอำพัน เน่าสุด ผมโอนเงินให้มัน 3 เดือน พลาดไปแล้ว โทรไปรับสายนะแต่เรื่องเยอะสุดไม่รู้เฮียอะไรนักหนาจอมหลอกลวง
จรง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2009, 05:47:17 am »

ไอ้ ศิริวิทย์ เม่งอำพัน เน่าสุด ผมโอนเงินให้มัน 3 เดือน พลาดไปแล้ว โทรไปรับสายนะแต่เรื่องเยอะสุดไม่รู้เฮียอะไรนักหนาจอมหลอกลวง

ผมโอนไปให้ 5พันกว่า  ค่ากล่อง +จาน  +ค่ารายเดือน  สุดท้ายมันหายเงียบ
ตอนแรกบอกว่าจะส่งให้ โทรไปไม่รับ  บางทีรับ ก็บอกไม่ใช่ตัวมัน
ใครรู้ประวัติมันละเอียดบ้าง  จะดำเนินคดีกับมัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์