ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 08:52:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  dynasat pvr รับ AXN ไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: dynasat pvr รับ AXN ไม่ได้  (อ่าน 3329 ครั้ง)
joka
Special Member
*

« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 10:05:05 am »

ขอปรึษา+วิธีแก้ไขด้วยนะครับ
ตอนนี้ใช้ spritter yantech 777 ดูช่องอื่นๆ ได้ปกติ
มีปัญหาเฉพาะเครื่อง dynasat pvr รับช่อง AXN ไม่ได้ครับ ขึ้น no signal ช่องอื่นๆดูได้ครบ
เครื่อง 3q76 อีก 3 เครื่อง ดู axn ได้ทุกเครื่อง
เบื้องต้น ลอง set factory reset แล้วค้นหาช่องใหม่ ปรากฏว่า ช่อง axn หายไปแล้วววววว
รบกวนท่านผู้รู้ โปรดแนะนำด้วย
ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jarasak
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 01:02:29 pm »

dynasat pvr ใช้ดูแยกจุดได้หรือ ตามกระทู้หมายถึงต่อแยกดู 4 จุด เป็น 3 Q 3 จุด และdyna 1 จุด ใช่ไหม ใคร่อยากทราบว่าท่านทำอย่างไร สปลิตก็ ยานเท็ค 777 การ์ดแยกใช้รุ่นไหน ของผมจะขึ้น instaling smart card แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ถ้าได้ตามที่ท่านว่าถึงจะขาดไป 1 ช่อง็ดีใจแล้ว ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jarasak
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 01:16:39 pm »

ดูความถี่ และ ซิมโบเรท จาก 3 Q ของช่องนี้ แล้วให้เครื่องแสกนหา เพราะเคยแสกนหาช่อง กอล์ฟ ตอนเปลี่ยนช่องใหม่ ก็หาเจอ แต่เป็นเครื่อง Hivion
joka
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 04:16:26 pm »

ผมใช้ splitter card ของ yantech รุ่น777 แบบสายโทรศัพท์ ตัวแม่ 8 ทางครับ
ปกติ dynasat pvr ผมจะเอาไว้ในห้องลูกๆ เอาไว้อัดช่องการ์ตูนอย่างเดียว เลยไม่ค่อยได้ลองเปิดช่องอื่นๆ
เว้นบางครั้งมาเปิดช่องบอลบ้าง พอดีวันนี้ แฟนจะให้อัดเรื่อง CSI เลยลองเปิดดู ถึงรู้ว่ามันขึ้น no signal ครับ
เลยลองดูช่องอื่นๆ ก็ปรากฏว่าดูได้ครบ ยกเว้นช่อง AXN อย่างเดียวเท่านั้น
ต่อมาเลยลอง เซตค่าจากโรงงาน แล้วสแกนช่องใหม่ ทีนี้ช่อง AXN ดันหายไปเลยครับ
พอไปเอาความถี่ช่อง 52 จากเครื่อง 3q76 มาป้อนให้ dynasat pvr หาดู ก็ยังไม่เจอช่อง AXN ซะแล้ว
ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
joka
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 06:37:33 pm »

up date เพิ่มเติมครับ
หลังจากลองหาความถี่ช่อง AXN ไปได้ความถี่ 12521 30000 H 2/3
พอลองป้อนใส่ dynasat pvr ปรากฏว่า " ไม่มีสัญญาณ " ครับ
แต่พอลองความถี่อื่นๆ ฯลฯ มีสัญญาณทุกความถี่ครับ
แต่เครื่อง 3q76 ใส่ความถี่ 12521 มีสัญญาณทุกเครื่องครับ
*** ลืมบอกว่า ใช้จานใบเดียว 4-5 reciver ครับ ความแรง 255 -25dBm ครับ
กรุณาแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
phong
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 11:57:05 am »

คุณลองนำ card ของTrueแท้มาเสียบตรงเครื่องdynasat pvr แล้วค้นหาความถี่ใหม่เครื่องผมมีครับผมใช้dynasat pvrเหมือนกันรับได้ทุกช่องครับ
joka
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 02:29:09 pm »

มาแจ้งผลครับ
ตามที่คุณ phong แนะนำให้ใช้การ์ดแท้ มาเสียบนั้น
ตอนนี้ดูได้ปกติ ครบทุกช่องแล้วครับ
ขอขอบคุณมากๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์