ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, พฤษภาคม 2024, 12:26:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  Dreambox คืออะไรใช้อย่างไร..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Dreambox คืออะไรใช้อย่างไร..  (อ่าน 22448 ครั้ง)
นก
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2009, 10:36:31 am »

คือว่าเพิ่งผมจะติดตั้งดาวเทียม PSI - D-Move แล้วก็ช่องที่อยากดูก็จะเข้ารหัส อ่านไปอ่านมาก็เจอเรื่องเครื่อง Dreambox แต่อ่านมากๆก็งง ว่าต้องใช้เน็ตดูผ่านอะไร งง จริงๆครับ ช่วยอธิบายเรื่องเครื่อง Dreambox ให้เข้าใจโดยละเอียดด้วยครับ ว่าใช้อย่างไรใช้ทำอะไรได้บ้างครับ ขอบคุณขอรับ.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Krunoi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2009, 11:02:47 am »

รายละเอียดมันมาก ครับ
ต้องค่อยๆ ศึกษา
เมลย์มาที่ นี่ก็ได้ ผมมีไฟล์ที่สะสมไว้ แนะนำ
mmongkolchai@Gmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อ้วน สมุทรปราการ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2009, 12:56:58 pm »

089-1242240ครับยินดีให้คำปรึกษา
กำ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มกราคม 2010, 07:55:17 pm »

ตอนผมยังไม่รู้จัก DB อยากจะไปโพสต์คำถามแบบนี้ทุกเวบเลยนะ
แต่มานั่งคิดอีกทีว่า ทำแบบนี้มันคือความมักง่ายนะเนี่ย เพราะถ้ามือใหม่สัก 100คน
ที่ไม่คิดจะเริ่มอ่านๆๆๆ เพื่อเอามาประมวลผลเองก่อน
มามักง่ายโยนหินถามทางกันแบบนี้กันทุกคน แต่ละเวบบอร์ดมันคงมีแต่คำถาม
 DB คือไรเหรอคับ ใช้ยังงัย ฯลฯ เพียบบ

ตั้งแต่นั้นมาผมก็เลย อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จากหลายๆที่ก่อน ทำให้พอเริ่มมีพื้นฐานบ้าง

สมมุติเวบนึงเขาคุยกันเรื่องแต่งรถ โมรถ แข่งรถ
คุณเข้าไปถามตูมม  รถยนต์มันคือไรงับ ประกอบไปด้วยอะไรบ้างงับ มันขับยังงัยบ้างงับ
ลองนึกภาพดู

อ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Basic_Step
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, มกราคม 2010, 12:47:04 pm »

แนะำนำถ้ามีเวลาให้อ่านกระทู้ตั้งแต่กระทู้แรกถึงกระทู้สุดท้ายเลยครับ สมัยผมเริ่มเล่นก็ทำแบบนี้แหละ แล้วพออ่านทุกกระทู้แล้วก็จับมันมาปะติดปะต่อกัน จนได้ความเข้าใจมาระดับหนึ่ง แล้วพอสงสัยตรงไหนก็ค่อยมาโพสถาม แบบนี้น่าจะทำให้ท่านได้ความรู้ทั้งที่อยากรู้และนอกเหนือที่คิดไว้ครับ
kang1979
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 02:05:38 pm »

ถูกต้องครับท่าน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์