ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 03:39:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 2192 ครั้ง)
TOT1234
Newbie
*

« เมื่อ: 23, เมษายน 2012, 11:23:47 pm »

เครื่อง DB 529s เครื่องดูได้ปกติ แต่ตัวหนังสืออ่านไม่รู้เรื่อง (หายเป็นบางตัว) เช่น Main Manu ก็จะเป็น M in M nu หรือ Thaicom C ก็จะเป็น  h i  om C ประมาณนี้ มีวิธีแก้ไขอย่างไรวานผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 06:21:37 am »

ทำไมไม่ลองแฟลซเครื่องดูใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aiyob
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 08:14:25 am »

ทำไมไม่ลองแฟลซเครื่องดูใหม่ครับ

+1 ครับ
TOT1234
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 12:54:03 pm »

ทำไม่เป็นครับ...ถ้าทำแล้วบ้านจะหายไหมครับ
topman
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 01:15:54 am »

save บ้านเช่า ออกมาก่อน โดยใช้ โปรแกรม DCC ครับ
ทำไม่เป็นก็ ถาม Google ครับ
หา อิมเมท ที่ขอบ มาแฟลชครับ ด้วย dreamup ก้ได้ ถ้ามีสายแฟลช
ถ้าไม่มี ก็ ใช้แฟลชวิสาดโปร 6.3 ครับ
ทำไม่เป็น ถาม google ครับ
แฟลชได้แล้ว ก็เอา บ้านเช่า ใส่กลับคืนครับ
เรื่องตั้งกระทู้ ถ้าเปลี่ยน เป็นหัวข้อเรื่อง เลยจะดีมากๆครับ
เช่น DM529S ตัวหนังสือหายเป็นบางตัว เป็นต้นครับ
เพราะคนที่มีปัญหาเหมือนกัน เมื่อมาค้นหา กระทู้เก่าๆ จะเป็นประโยขน์ กับท่านอื่นครับ
TOT1234
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 08:36:36 am »

เครื่อง DB 529s เครื่องดูได้ปกติ แต่ตัวหนังสืออ่านไม่รู้เรื่อง (หายเป็นบางตัว) เช่น Main Manu ก็จะเป็น M in M nu หรือ Thaicom C ก็จะเป็น  h i  om C ประมาณนี้ มีวิธีแก้ไขอย่างไรวานผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ

TOT1234
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 08:40:07 am »

save บ้านเช่า ออกมาก่อน โดยใช้ โปรแกรม DCC ครับ
ทำไม่เป็นก็ ถาม Google ครับ
หา อิมเมท ที่ขอบ มาแฟลชครับ ด้วย dreamup ก้ได้ ถ้ามีสายแฟลช
ถ้าไม่มี ก็ ใช้แฟลชวิ--โปร 6.3 ครับ
ทำไม่เป็น ถาม google ครับ
แฟลชได้แล้ว ก็เอา บ้านเช่า ใส่กลับคืนครับ
เรื่องตั้งกระทู้ ถ้าเปลี่ยน เป็นหัวข้อเรื่อง เลยจะดีมากๆครับ
เช่น DM529S ตัวหนังสือหายเป็นบางตัว เป็นต้นครับ
เพราะคนที่มีปัญหาเหมือนกัน เมื่อมาค้นหา กระทู้เก่าๆ จะเป็นประโยขน์ กับท่านอื่นครับ
DCC ใช้เป็นครับ ส่วนอิมเมททางเจ้าของบ้านจะส่งมาให้....ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์