ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 11:24:51 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  zimplebox4 HD ใช้ 1 เดือน เปิดไม่ได้ละ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: zimplebox4 HD ใช้ 1 เดือน เปิดไม่ได้ละ  (อ่าน 6583 ครั้ง)
nobi64
Newbie
*

« เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 09:10:02 am »

ใครใช้ zimplebox4HD แล้วมีปัญหาบ้างครับ  ผมเพิ่งซื้อมาใช้ชื่นชมความคมชัดในระบบ HD  พอเมื่อวานซืนจะครบ 1 เดือน สั่งการรีโมทเริ่มกระโดดข้ามช่อง  เมื่อวานเปิดเครื่องขึ้นคำว่า"ต่อไปจะทำการup...จากดาวเทียม" แล้วก็แฮงค์ไปเลย  ภาพหายหมด  คิดว่ามันคงกำลังทำงานก็ปล่อยไว้ 1 ชม.   เครื่องสั่งการอะไรไม่ได้   ลองถอดปลั๊กเสียบใหม่ ก็มีแค่ไฟแดง ทำอะไรไม่ได้ 
ทีแรกว่าจะซื้อ Hivion9696 แล้วเชียว. .(เพราะใช้ยี่ห้อนี้ระบบ SD มา 5 ปี 2 เครื่องไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย)  เห็นว่าแพงมาก ๆ ก็เลยลองของถูกหน่อย ดีว่าซื้อแค่เครื่องเดียวมาลอง  ..   ตอนนี้แพงก็ต้องซื้อเอาแล้ว สบายใจกว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k.satcom
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 09:26:11 am »

ผมซื้อมาไว้โชว์ลูกค้าเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เปิดลองแล้วเก็บลงกล่องไว้ จะลองอีกคงค้องปิด ota ก่อน สงสัยระบบ ota มีปัญหานะครับ...ที่ทำให้เครื่องแฮงค์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 10:37:15 am »

เครื่องเกาหลีสู้เครื่องจีนราคาถูกๆ ไม่ได้

kai_ssk
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 12:24:31 pm »

ใครใช้ zimplebox4HD แล้วมีปัญหาบ้างครับ  ผมเพิ่งซื้อมาใช้ชื่นชมความคมชัดในระบบ HD  พอเมื่อวานซืนจะครบ 1 เดือน สั่งการรีโมทเริ่มกระโดดข้ามช่อง  เมื่อวานเปิดเครื่องขึ้นคำว่า"ต่อไปจะทำการup...จากดาวเทียม" แล้วก็แฮงค์ไปเลย  ภาพหายหมด  คิดว่ามันคงกำลังทำงานก็ปล่อยไว้ 1 ชม.   เครื่องสั่งการอะไรไม่ได้   ลองถอดปลั๊กเสียบใหม่ ก็มีแค่ไฟแดง ทำอะไรไม่ได้ 
ทีแรกว่าจะซื้อ Hivion9696 แล้วเชียว. .(เพราะใช้ยี่ห้อนี้ระบบ SD มา 5 ปี 2 เครื่องไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย)  เห็นว่าแพงมาก ๆ ก็เลยลองของถูกหน่อย ดีว่าซื้อแค่เครื่องเดียวมาลอง  ..   ตอนนี้แพงก็ต้องซื้อเอาแล้ว สบายใจกว่า
ลอง E-Box HD ดูครับโรงงานเดียวกับ 9696  ราคาถูกกว่าตัดแค่ช่องเสียบแคมออกครับ
tol
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 07:44:16 pm »

เมื่อวานทาง info เขาลอง ota แล้วมีปัญหา ให้นำเครื่องไปลงprogramใหม่ที่ บ.infoได้เลยครับ ฟรี
ผมไปทำมาแล้วครับ
k.satcom
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 08:44:53 pm »

แล้วของท่านลูกคัาที่อยู่ไกลๆ ทำอย่างไรครับ ทำไมไม่ปล่อย fw ให้อัพกันเองเหมือน box-3 hd ละครับ infosat
kai_ssk
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, เมษายน 2012, 10:56:52 pm »

แล้วของท่านลูกคัาที่อยู่ไกลๆ ทำอย่างไรครับ ทำไมไม่ปล่อย fw ให้อัพกันเองเหมือน box-3 hd ละครับ infosat
เดี๋ยวมีแจกแน่นอนครับ รอ SW อยู่ครับ
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 01:03:30 pm »

ปัญหาที่เจอ
พอเปิดเครื่องมันจะมูฟไปดาวดวงแรกก่อน(หยุดไม่ได้)เหมือนรุ่น Ebox HD Platinum
เลือกดาวไม่ได้ต้องเลื่อนไปที่ละดวง
การทำงานด้าน DiSEq  Switch ไม่ดี
บางช่อง ค้าง...
ตั้งเวลาอัดไม่ได้  อัดติดต่อกันได้แค่ 2 ชั่วโมง
สิ่งที่ดีสามารถเรียงช่องที่ใส่ระหัสไปอยู่ท้ายๆได้
เล่น External Harddisk ได้หลากหลาย MP3 เสียงดี
nobi64
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 03:13:19 pm »

ผมติดต่อซื้อ e-box ละครับ ...

อยู่ไกลจาก บ.info....   ตอนนี้ถึงมี firmware ก็คงต้องหิ้วไปฝากร้านละครับ เพราะมันไม่ทำงานแล้ว.. ถ้าท่าน wwwhs7etd ก็เจอปัญหาเหมือนกัน...ของผมยังไม่ได้เล่นลึกขนาดนั้น  ดีว่านี่ซื้อแค่ตัวเดียวมาทดลองก่อน  ไม่งั้นเครียด..
k.satcom
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 03:57:33 pm »

วันนี้ลอง OTA แล้วครับ ช่องของไทยคม KU สงสัยทาง info คงลืมว่า BOX-4 HD ว่ามีช่องเสียบแลนมังใส่ช่องรหัสของทรู มาเพียบเลย NSS6 ไม่รุ้คนเขียนช่องเมาหรือเปล่า เอาความถี่อะไรไม่รุ้ใส่ไว้เยอะแยะหมด ใส่มาหลายดาวเหลือเกิน 3 ดาวก็พอครับเดียวจะไม่รอด ช่องที่ดูไม่ไดไม่ต้องใส่มาหรอก เอาช่องของ ota ครั้งก่อนดีกว่าครับ
nirut
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 07:11:33 pm »

วันนี้ลอง OTA แล้วครับ ช่องของไทยคม KU สงสัยทาง info คงลืมว่า BOX-4 HD ว่ามีช่องเสียบแลนมังใส่ช่องรหัสของทรู มาเพียบเลย NSS6 ไม่รุ้คนเขียนช่องเมาหรือเปล่า เอาความถี่อะไรไม่รุ้ใส่ไว้เยอะแยะหมด ใส่มาหลายดาวเหลือเกิน 3 ดาวก็พอครับเดียวจะไม่รอด ช่องที่ดูไม่ไดไม่ต้องใส่มาหรอก เอาช่องของ ota ครั้งก่อนดีกว่าครับ

ท่านครับ อินโฟแซทไม่ลืมหรอกครับ สมาชิกในนี้คงคิดว่าท่านต่างหากที่หรือยังไม่รู้มากกว่าว่า เครื่องรุ่น Zimplebox4_Hd ตัวนี้มีความสามารถดูช่องเข้าระหัสที่ท่านว่าเอามาทำไมน่ะได้ด้วย  โดยที่ไม่ต้องใช้ LAN และไม่ต้องมีรายเดือนอีกด้วย{จุดนี้แหละที่ทำให้เครื่องตัวนี้ขายดีมากๆ} ช่องทุกอย่างที่เขาทำ โอทีเอมาให้ ก้อเพื่อประโยชน์กับทางผู้ขายและใช้ล้วนๆนะครับ ทำให้ไม่ต้องมานั่งจูนใหม่ซึ่งมันใช้เวลานานมาก และการลบช่องที่ไม่ต้องการทิ้งออกไปมันใช้เวลาแค่นิดเดียวเองนะครับ
 ท่านลองดูดีๆครับอย่าพึ่งสรุปว่าไม่มีประโยชน์ เพราะถ้าไม่มีประโยชน์เขาคงไม่นั่งทำให้เสียเวลากินเหล้ามั๊งครับ อิอิ
sambe
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2012, 06:18:01 am »

อ้างจาก: k.satcom ที่ 25, เมษายน  2012, 03:57:33 pm

ท่านครับ อินโฟแซทไม่ลืมหรอกครับ สมาชิกในนี้คงคิดว่าท่านต่างหากที่หรือยังไม่รู้มากกว่าว่า เครื่องรุ่น Zimplebox4_Hd ตัวนี้มีความสามารถดูช่องเข้าระหัสที่ท่านว่าเอามาทำไมน่ะได้ด้วย  โดยที่ไม่ต้องใช้ LAN และไม่ต้องมีรายเดือนอีกด้วย{จุดนี้แหละที่ทำให้เครื่องตัวนี้ขายดีมากๆ} ช่องทุกอย่างที่เขาทำ โอทีเอมาให้ ก้อเพื่อประโยชน์กับทางผู้ขายและใช้ล้วนๆนะครับ ทำให้ไม่ต้องมานั่งจูนใหม่ซึ่งมันใช้เวลานานมาก และการลบช่องที่ไม่ต้องการทิ้งออกไปมันใช้เวลาแค่นิดเดียวเองนะครับ
 ท่านลองดูดีๆครับอย่าพึ่งสรุปว่าไม่มีประโยชน์ เพราะถ้าไม่มีประโยชน์เขาคงไม่นั่งทำให้เสียเวลากินเหล้ามั๊งครับ อิอิ

ถ ถ ถ ถ ถูกต้องแล้วครับบบบบบบบ บ บ บ

ลองหาข้อมูลดูครับ
ความสามารถของมัน
ไม่ยิ่งหย่อนกว่า
Master แน่นอน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์