ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 03:32:26 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  การ์ด ยูบีซี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ด ยูบีซี  (อ่าน 4289 ครั้ง)
toxtoy79
Newbie
*

« เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 08:49:34 am »

พอดีได้การ์ด ยูบีซี มา 1 ใบ มีเลขรหัส 11 หลัก อยากทราบว่าเป็นการ์ดประเภทใด ตายหรือยัง(ใช้ได้อยู่ไหม)
ต้องทำอย่างไร เข้าไปเว็บทรูวิชั่นแล้วไปต่อไม่เป็น ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thont
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 09:16:52 am »

ใช้เครื่องรับของtrueมาใส่การ์ดยูบีซี แล้วโทรไป027252525 บอกให้ยิงสัญญานให้ เขาจะถามว่าหน้าจอขึ้นอะไร แล้วก็ดูได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Venus Trg
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 10:37:44 am »

ถ้าสะดวกหรืออยู่ใกล้ศูนย์บริการ True Vision จดหมายเลขการ์ดไปขอตรวจสอบได้เลยครับ
เขาจะบอกชื่อเจ้าของการ์ด สภาวะของการ์ดว่ายังใช้งานได้อยู่หรือเปล่า อีกทั้งหากเป็นการ์ดที่จับคู่กับเครื่อง
เขาก็จะบอกหมายเลขเครื่องให้ด้วย เพราะผิดคู่ผิดตัวใช้งานไม่ได้ครับ ...
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 04:56:27 pm »

ถ้าสะดวกหรืออยู่ใกล้ศูนย์บริการ True Vision จดหมายเลขการ์ดไปขอตรวจสอบได้เลยครับ
เขาจะบอกชื่อเจ้าของการ์ด สภาวะของการ์ดว่ายังใช้งานได้อยู่หรือเปล่า อีกทั้งหากเป็นการ์ดที่จับคู่กับเครื่อง
เขาก็จะบอกหมายเลขเครื่องให้ด้วย เพราะผิดคู่ผิดตัวใช้งานไม่ได้ครับ ...
สวัสดีครับพี่ สบายดีมั๊ยครับ ไม่เห็นออนไลน์ตั้งแต่เรื่องทายผลที่บ้านหลังโน้นเลยนะครับพี่ ด้วยความคิดถึง
ปล.ผมดองจนเก้อแล้วครับ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย ถ้าเป็นของกินก็บูดแล้วครับ แต่มันเป็นของรางวัล ก็เลยเก็บไว้ชื่นชมก่อน

Venus Trg
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 06:35:49 pm »

สวัสดีครับพี่ สบายดีมั๊ยครับ ไม่เห็นออนไลน์ตั้งแต่เรื่องทายผลที่บ้านหลังโน้นเลยนะครับพี่ ด้วยความคิดถึง
ปล.ผมดองจนเก้อแล้วครับ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย ถ้าเป็นของกินก็บูดแล้วครับ แต่มันเป็นของรางวัล ก็เลยเก็บไว้ชื่นชมก่อน

สวัสดีครับท่าน  อันที่จริงก็เข้าไปบ่อยเหมือนกัน แต่ปลอมตัวแบบหน้าด้าน ๆ (ให้เขารู้) เพราะคิดถึงเพื่อนๆที่ดีๆต่อกัน
เนื่องจากไม่ได้มีอาชีพด้านนี้จึงไม่ค่อยมีความรู้นัก แต่ที่นี้ผมเจอคำถามที่ผมพอจะรู้เพราะประสบการณ์ จึงพอที่จะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสังคมได้บ้าง

อดีต มันมีทั้งความสุขและความปวดร้าว  แต่เราเลือกที่จะจำหรือลืมมันได้ครับ ...  ขอบคุณครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 07:25:18 pm »

http://www.truevisionstv.com/eservice/MyUBC/NewThai/Reauth_Non.aspx เปิดประตูนี้เข้าไปก็ได้ แล้วใส่หมายเลขสมาร์ทการ์ด ถ้ายิงสัญญาณได้ก็ใช้ได้ครับท่าน ถ้าไม่ได้ค่อยโทรเข้าศูนย์ก็ได้ครับ
toxtoy79
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, เมษายน 2012, 05:28:43 am »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
gabuzz
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, เมษายน 2012, 02:04:26 pm »

ใช้สีส้มมานานแล้วแต่เป็นชื่อ คนเช้าบ้านซึ่งเป็นชาวต่างชาติ
มันไปนานแล้วหาตัวคงไม่เจอ ถ้าผมเปลี่ยนเป็นชื่อผมเอง
จะต้องทำไงบ้างครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์