ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 04:00:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ความซวยไม่มีทีสิ้นสุด upgrad openbox แล้วไฟดับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความซวยไม่มีทีสิ้นสุด upgrad openbox แล้วไฟดับ  (อ่าน 10274 ครั้ง)
NRM
Sr. Member

« เมื่อ: 28, เมษายน 2012, 10:52:05 pm »

upgrad firmware openbox โดยใช้โปรแกรม Upgrade Tool v2.0 อีก 10% จะเสร็จเรียบร้อยปรากฎว่าไฟดับครับ
ท่านใดเคยเจอบ้างครับ พอมีวิธีแก้บางไหมครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อุทัย
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, เมษายน 2012, 11:00:32 pm »

หน้าจอติดไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NRM
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, เมษายน 2012, 11:01:23 pm »

หน้าจอติดไหมครับ
หน้าจอขึ้น on ครับ
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, เมษายน 2012, 11:11:33 pm »

ให้อัพใหม่ผ่านสายครับ กลับมาได้เหมือนเดิม
NRM
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, เมษายน 2012, 11:14:59 pm »

ให้อัพใหม่ผ่านสายครับ กลับมาได้เหมือนเดิม

ตอนนี้ผมก็อัพผ่านสายครับแต่ไม่สำเร็จครับ โปรแกรมฟ้องตามภาพครับ

nirut
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 12:19:42 am »

ถ้าตัวนี้ไม่ผ่าน ให้ลองใช้ โปรแกรม PVR800 UP ดูครับ ผมใช้สองตัวนี้กลับไปกลับมาครับ บางทีหลายรอบหน่อยกลับมาเอง ...งงเหมือนกันครับ..
NRM
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 12:22:00 am »

ถ้าตัวนี้ไม่ผ่าน ให้ลองใช้ โปรแกรม PVR800 UP ดูครับ ผมใช้สองตัวนี้กลับไปกลับมาครับ บางทีหลายรอบหน่อยกลับมาเอง ...งงเหมือนกันครับ..

ขอบคุณมากครับ
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 07:10:41 am »

เข้าไปโหลดโปรแกรม openbox aio มาใช้ครับ ผ่านทุกตัว โหลดตามลิงค์นี้ http://www.sat-universe.com/showthread.php?t=215210
NRM
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 08:44:17 am »

เข้าไปโหลดโปรแกรม openbox aio มาใช้ครับ ผ่านทุกตัว โหลดตามลิงค์นี้ http://www.sat-universe.com/showthread.php?t=215210

ต้องลงทะเบียนก่อนหรือเปล่าครับ เพราะ โหลดไม่ได้ครับ
NRM
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 01:47:23 pm »

วันนี้เสร็จเรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ที่ผมทำคือถอนฝาเครื่องแล้วเอาไขขวง Clear พวก IC แล้ว Up ผ่านโปรแกรม Openbox S9 Upgrade Tool v2.0.0.0  ครั้งเดียวผ่านเลยครับ
anuchaf
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 02:49:18 pm »

วันนี้เสร็จเรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ที่ผมทำคือถอนฝาเครื่องแล้วเอาไขขวง Clear พวก IC แล้ว Up ผ่านโปรแกรม Openbox S9 Upgrade Tool v2.0.0.0  ครั้งเดียวผ่านเลยครับ
รบกวนขอรายละเอียดการทำแบบคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ เพราะจะได้เป็นแนวทางกับท่านอื่นๆที่เกิดปัญหาแบบเดียวกับท่านน่ะครับ ที่ว่าถอดไอซีตัวไหนจุดไหนของแผงบอร์ดครับ แล้วทำอะไรกับไอซีบ้างครับ
NRM
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 03:00:08 pm »

ที่จริงผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าเกี่ยวหรือเปล่า ตัวผมก็พึ่งทำเป็นครั้งแรกเหมือนกันครับ โดยผมใช้ ไขขวงจิมไปที่ขาของ Chip ทุกตัวครับ เหมือนกับไปคลายประจุอะไรสักอย่าง(ผมนึกถึงเวลา Clear Bios ก็เลยลองดูครับ) พอทำเสร็จ up ผ่่านเลย ก่อนหน้านั้น ผมลอง up มาหลายครั้งนับได้เกิน 20 ครั้งไม่ผ่าน ส่วนตัวผมเองก็ไม่ค่อยรู้จักอุปกรณ์บนบอร์ดของ Receiver openbox ครับ ตอนนี้ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ตั้งแต่เช้า ยังปกติดีครับ

anuchaf
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 03:06:00 pm »

ครับขอบคุณมากครับ
tada
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 05:11:53 pm »

เป็นความรู้  ขอบคุณมากๆๆ 

jeejar
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 06:36:31 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบ เผื่อมีโอกาสได้ใช้ครับ
goods_buy
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 09:34:47 pm »

ที่จริงผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าเกี่ยวหรือเปล่า ตัวผมก็พึ่งทำเป็นครั้งแรกเหมือนกันครับ โดยผมใช้ ไขขวงจิมไปที่ขาของ Chip ทุกตัวครับ เหมือนกับไปคลายประจุอะไรสักอย่าง(ผมนึกถึงเวลา Clear Bios ก็เลยลองดูครับ) พอทำเสร็จ up ผ่่านเลย ก่อนหน้านั้น ผมลอง up มาหลายครั้งนับได้เกิน 20 ครั้งไม่ผ่าน ส่วนตัวผมเองก็ไม่ค่อยรู้จักอุปกรณ์บนบอร์ดของ Receiver openbox ครับ ตอนนี้ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ตั้งแต่เช้า ยังปกติดีครับ

โดยผมใช้ ไขขวงจิมไปที่ขาของ Chip ทุกตัวครับ

ทำแบบนี้ โอกาสที่ chip จะเสียมีค่อนข้างสูงนะครับ
ผมเรียนอิเล็กทรอนิกส์มา 5 ปี   ฟังวิธีการข้างต้น ..........หนาวเลยครับ  เสียว....แทนเพื่อนสมาชิกที่ทำตามครับ
NRM
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 09:36:26 pm »

ขอคำแนะนำด้วยครับผม ผมเองจบอาหารมาเลยไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
pcdos
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2012, 09:25:12 am »

จบอาหาร ...

555 อย่างฮา
tasnarob
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2012, 10:24:39 am »

น่าจะใช้วิธีถอดปลักAC แต่ต้องใช้เวลานาน(ประมาณ 1 ช.ม.)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์