ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 06:41:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จาก ผบ.GMM
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จาก ผบ.GMM  (อ่าน 10776 ครั้ง)
khack
Special Member
*

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 07:08:22 am »

3 ประโยคจากผู้บริหาร GMM ครับ
แกรงใจ ทรู
กลัว ยูฟ่า
เคารพ ผู้ถือหุ้น

แล้วไม่เห็นคิดถึงผู้บริโภคเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ajclubtop
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 07:51:17 am »

มันก็แล้วคนคิดครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 07:59:58 am »

แกรงใจ ทรู
กลัว ยูฟ่า

คิดครับ คิดถึงผู้บริโภคมากด้วย เพราะเขาคิดได้ว่ามีคนอยากดูมากๆๆๆๆ เขาจึงยอมจ่ายเงินซื้อเพื่อขายกล่องไงครับ แล้วดูเหมือนว่าขายได้ด้วย ดูฟรีต้องหนวดกุ้งสถานเดียว ต้องโทษทรูครับที่เอาสมาชิกเป็นตัวประกัน อ้างฟรีทีวีทั้งๆ ที่ไม่ฟรีจริง
sandan
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 08:36:08 am »

แกรงใจ ทรู
กลัว ยูฟ่า

เออ....  เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า   ตรงบรรทัดสุดท้ายน่ะ  เขาห้ามดูหรือครับ  Huh?   ด้วยความเคารพ...
nirut
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 08:53:35 am »

แกรงใจ ทรู
กลัว ยูฟ่า

คิดครับ คิดถึงผู้บริโภคมากด้วย เพราะเขาคิดได้ว่ามีคนอยากดูมากๆๆๆๆ เขาจึงยอมจ่ายเงินซื้อเพื่อขายกล่องไงครับ แล้วดูเหมือนว่าขายได้ด้วย ดูฟรีต้องหนวดกุ้งสถานเดียว ต้องโทษทรูครับที่เอาสมาชิกเป็นตัวประกัน อ้างฟรีทีวีทั้งๆ ที่ไม่ฟรีจริง

นี่คงจะเป็น มิติใหม่ของการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่นะครับ ต่อไปเราคงจะได้ดูฟุตบอลที่ราคาไม่แพงเกินจริง เมื่อมีผู้มาแข่งค้าขาย ผู้บริโภคจะต้องได้ประโยชน์อย่างแน่นอนครับ ผมว่านะแกรมมี่เขาทำได้ดีนะครับ และกล่องก็ราคาไม่แพงด้วย ชาวบ้านทั่วไปรับได้ ดีกว่าการที่ค้าขายแบบไม่มีคู่แข่ง ซึ่งผู้บริโภคจะไม่มีทางเลือกอื่น และหันไปหาอะไรอื่นๆแบบงึกๆงักๆน่ะครับ
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 09:15:37 am »

ผมแปลกใจว่าทำไมพวกเราถึงยอมรับการกระทำของ GMM แบบง่าย ๆ ด้วยกระทู้ที่เห็นด้วย  สนับสนุน  อยากดูไปหากล่องเขาซิ ทำไมไม่แสดงความเห็นกดดัน  ว่าการกระทำอย่างนี้ไม่น่าจะถูกต้อง  ไม่เข้าข้างกล่องสีอะไร  แต่ควรมองที่ประชาชนส่วนใหญ่ได้ประโยชน์  ไม่ใช่ประโยชน์ส่วนใหญ่เป็นของนายทุน  GMM  ปกปิดคนส่วนใหญ่  อ้างสัญญาอย่างเดียวหรือไม่  ทำไมประเทศเพื่อนบ้านเขาปล่อยสัญญาณ พวกเราก็ยังดูของเขาได้  ไม่เป็นอย่างที่ GMM บอก (บางประเทศส่ง C ด้วย) หรือคนประเทศเราด้อยปัญญากว่าเพื่อนบ้านจึงไปทำสัญญาผูกมัดตัวเองมากกว่าคนอื่น  ผมร้านติดจานครับ  ได้ประโยชน์จากการล็อคสัญญาณครั้งนี้ด้วยครับ (ขายกล่องได้กำไรอยู่)  แต่ผมสงสารคนไทยอีกหลายล้านคน(โดยเฉพาะเยาวชนที่อาจได้แรงบันดาลใจจากนักฟุตบอลเก่ง ๆ)ที่อยากดูฟุตบอลดี ๆ แต่ไม่มีเงินซื้อกล่องมาดู  ต้องเสียโอกาสรับชมในครั้งนี้   ถ้าหาก GMM ส่งในช่องเฉพาะกล่องของตัวเอง (ไม่ใช่ 3  5 9 ) ดูไม่ได้คงทำใจได้มากกว่านี้

oxymax55
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 09:16:05 am »

เขาพลาดตรงที่มาปล่อยให้ฟรีทีวีนี่แหละเลยมีปัญหา ปล่อยช่องของตัวเองก็หมดเรื่อง จะได้เคลียๆกันไปเลย
dhanoo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 09:30:35 am »

จีน เป็นระบบ C band ดาว chinasat 6 B เวียตนามที่ Vinasat 1 ทั้ง Ku - C band ฟรีครับ ไม่เห็นละเมิดลิขสิทธิ์ตรงไหน ส่วนไทย เศร้า เพราะใช้ระบบ ตีความในกฏหมายเป็นสำคัญ ....
wattanapon
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 10:04:21 am »

บ้านเราดูฟรีซะเคยตัว  เสียเงินบ้างเถอะครับท่านๆ ถ้าฟรีตลอด ต่อไปใครจะกล้าเอารายการดีๆมาให้เราดูครับ ทุกอย่างมีต้นทุน

อยากดูฟรี ท่านๆก็รู้ว่าต้องทำอย่างรัย ไม่น่าเกินความสามารถของท่านๆ เอาเถอะครับ นานทีปีหน
moto_
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 10:17:14 am »

อ่านเรื่องนี้มาหลายเวป จอดำๆๆๆๆๆ
ก็แค่ติดเสาอากาศราคาร้อยกว่าบาทก้ดูได้แล้ว ไม่เห็นต้องไปวิจารณ์ให้เหนือย
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 10:22:58 am »

คุณความเห็นที่ 10 ครับ  มาติดให้ที่ตัวเมืองชัยภูมิให้ด้วยครับ  ผมให้ 500  ครับ (อย่าคิดว่าตัวเองดูได้แล้วคนอื่นจะได้ดู  หลายพื้นที่ในประเทศไทยสถานีถ่ายทอดไม่ถึง  เราดูได้  แต่อีกหลายล้านคนอดดู  อย่าคิดถึงแต่ตัวเราเองครับ)
rom
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 10:34:57 am »

อ่านเรื่องนี้มาหลายเวป จอดำๆๆๆๆๆ
ก็แค่ติดเสาอากาศราคาร้อยกว่าบาทก้ดูได้แล้ว ไม่เห็นต้องไปวิจารณ์ให้เหนือย
ที่บ้านผม มีภูเขาล้อมรอบ แผงทีวี หมดสิทธิ์ครับ ต้องอาศัยติดจานอย่างเดียว ต้องขอบคุณบอร์ดนี้แหละครับ ที่ให้ความรู้ จนสามารถติดตั้งจานได้เอง เมื่อคืนก็อาศัยประเทศเพื่อนบ้านเหมือนกัน ก็พอแก้ขัดไปได้หน่อยนึง ถึงแม้จะฟังไม่รู้เรื่อง ดีกว่าไม่ได้ดูนะครับ
joeychun
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 10:44:31 am »

อยากให้เพื่อนสมาชิกทำความเข้าใจหน่อยครับว่า ไม่ว่าใครก็แล้วแต่ ที่ได้ลิขสิทธิ์ยูโรมาแล้ว ยูฟ่ากำหนดให้ต้องนำมาถ่ายทอดสดทางฟรีทีวีครับ เช่น gmmซื้อมา ขายให้ฟรีทีวี ฟรีทีวีขายโฆษณา แต่ถ้าไม่นำมาปล่อยให้กับฟรีทีวีแล้วถือว่าทำผิดกฎของยูฟ่าครับ ไม่ได้เข้าข้างทรูนะครับ ทรูก็เหมือนกับลอยแพสมาชิกที่ปล่อยให้สมาชิกดูไม่ได้(เห็นว่าน่าจะได้ข้อสรุปวันอังคารนี้ ดูจากตัววิ่งหน้าจอ) แต่ถ้าทรูได้ลิขสิทธ์มา พวกเราท่านๆคงไม่มาบ่นทรูกันอย่างนี้ เพราะจานทรูก็ต้องดูได้ และถ้าทรูยึดมั่นในอุดมการ์ของฟรีทีวีตามที่ป่าวร้องอยู่ทุกวันนี้ ดีทีวี สามารถและจานkuต่างๆก็น่าจะดูได้ครับ ไม่แน่จานดำที่กล่องรุ่นใหม่ๆก็อาจดูได้ครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

pab6533
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 11:04:42 am »

คัดลอกมาจากจ่าว ผจก. น้ะครับ

ท้ายที่สุด...เรื่องนี้ผู้บริโภคต้องคิดว่าที่ดูไม่ได้ ไม่ใช่เพราะดูไม่ได้ แต่เขาไม่ให้ดู”
chaisin
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 11:53:06 am »

อยากให้เพื่อนสมาชิกทำความเข้าใจหน่อยครับว่า ไม่ว่าใครก็แล้วแต่ ที่ได้ลิขสิทธิ์ยูโรมาแล้ว ยูฟ่ากำหนดให้ต้องนำมาถ่ายทอดสดทางฟรีทีวีครับ เช่น gmmซื้อมา ขายให้ฟรีทีวี ฟรีทีวีขายโฆษณา แต่ถ้าไม่นำมาปล่อยให้กับฟรีทีวีแล้วถือว่าทำผิดกฎของยูฟ่าครับ ไม่ได้เข้าข้างทรูนะครับ ทรูก็เหมือนกับลอยแพสมาชิกที่ปล่อยให้สมาชิกดูไม่ได้(เห็นว่าน่าจะได้ข้อสรุปวันอังคารนี้ ดูจากตัววิ่งหน้าจอ) แต่ถ้าทรูได้ลิขสิทธ์มา พวกเราท่านๆคงไม่มาบ่นทรูกันอย่างนี้ เพราะจานทรูก็ต้องดูได้ และถ้าทรูยึดมั่นในอุดมการ์ของฟรีทีวีตามที่ป่าวร้องอยู่ทุกวันนี้ ดีทีวี สามารถและจานkuต่างๆก็น่าจะดูได้ครับ ไม่แน่จานดำที่กล่องรุ่นใหม่ๆก็อาจดูได้ครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

adams
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 01:33:56 pm »

Gmm มันไม่ควรมาถ่ายทอดผ่านฟรีทีวีครับ มีช่องของตัวเองก็ไปถ่ายทอดซะก็หมดเรื่อง อยากได้เงินโฆษณาจากสปอนเซอร์จึงถ่ายฟรีทีวี และทรู ก็ไม่ควรล็อคช่องฟรีทีวี มันเห็นแก่ตัวทั้งคู่ การสัมปทานให้ช่องฟรีทีวีมีจุดประสงค์ให้ประชาชนรับชมรายการช่องฟรีทีวีแบบฟรี เพียงแต่รัฐบังคับทุกสถานีให้ส่งระบบคลื่นอนาล็อค ซึ่งรับได้โดยเสาอากาศหรือก้างปลา แต่ปัจจุบันทุกสถานีไม่เคยพัฒนาระบบหรือขยายสถานีส่งให้ทุกพื้นที่รับชัดเจนเหมือนโทรศัพท์เคลื่อนที่ สถานีฟรีทีวีส่วนใหญ่ลดค่าใช้จ่ายในการขยายสถานีส่ง หันมาส่งผ่านดาวเทียมซึ่งมีค่าใช้จ่ายน้อยกว่าและสัญญาณครอบคลุมทุกพื้นที่ ขณะที่สัญญาณอนาล็อคที่รับจากแผงทีวี บางพื้นอับสัญญาณหรือสัญญาณน้อย โดยเฉพาะต่างจังหวัด อำเภอที่ห่างไกลตัวเมือง เนื่องจากห่างไกลจากสถานีส่ง จำเป็นต้องขึ้นเสาสูงมาก เพื่อให้รับสัญญาณชัดเจนขึ้น แต่ก็เป็นอันตราย ถ้าเสาที้ตั้งไม่แข็งแรง(ถ้าให้แข็งแรง มีค่าใช้จ่ายสูง) จริงจริงแล้วไม่ว่าฟรีทีวีจะส่งระบบไหนหรือประชาชนจะรับจากไหน ไม่ว่าจะเน็ตหรือดาวเทียม ถ้าเป็นช่องฟรีทีวีจะต้องฟรีจริงไม่มีสิทธิปิดกั้นการรับชมตามเจตนารมณ์ของรัฐในการให้สัปทานฟรีทีวี ยกตัวอย่าง  รัฐให้บริการอินเตอร์เน็ตฟรี  ไม่ว่าจะส่งทางสายแลน (เปรียบเหมือนสัญญาณอนาล็อคที่รับด้วยเสาอากาศ) หรือส่งระบบ wifi (เปรียบเหมือนระบบดาวเทียมหรืออินเตอร์เน็ต) มันก็ต้องฟรีเหมือนกัน มันแค่เทคโนโลยีการรับส่งที่ทันสมัยกว่าเท่านั้น แต่สัญญาณอินเตอร์เน็ตฟรี(ช่องฟรีทีวี)ก็ได้รับเหมือนกัน
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 03:39:03 pm »

ผมแปลกใจว่าทำไมพวกเราถึงยอมรับการกระทำของ GMM แบบง่าย ๆ ด้วยกระทู้ที่เห็นด้วย  สนับสนุน  อยากดูไปหากล่องเขาซิ ทำไมไม่แสดงความเห็นกดดัน  ว่าการกระทำอย่างนี้ไม่น่าจะถูกต้อง  ไม่เข้าข้างกล่องสีอะไร  แต่ควรมองที่ประชาชนส่วนใหญ่ได้ประโยชน์  ไม่ใช่ประโยชน์ส่วนใหญ่เป็นของนายทุน  GMM  ปกปิดคนส่วนใหญ่  อ้างสัญญาอย่างเดียวหรือไม่  ทำไมประเทศเพื่อนบ้านเขาปล่อยสัญญาณ พวกเราก็ยังดูของเขาได้  ไม่เป็นอย่างที่ GMM บอก (บางประเทศส่ง C ด้วย) หรือคนประเทศเราด้อยปัญญากว่าเพื่อนบ้านจึงไปทำสัญญาผูกมัดตัวเองมากกว่าคนอื่น  ผมร้านติดจานครับ  ได้ประโยชน์จากการล็อคสัญญาณครั้งนี้ด้วยครับ (ขายกล่องได้กำไรอยู่)  แต่ผมสงสารคนไทยอีกหลายล้านคน(โดยเฉพาะเยาวชนที่อาจได้แรงบันดาลใจจากนักฟุตบอลเก่ง ๆ)ที่อยากดูฟุตบอลดี ๆ แต่ไม่มีเงินซื้อกล่องมาดู  ต้องเสียโอกาสรับชมในครั้งนี้   ถ้าหาก GMM ส่งในช่องเฉพาะกล่องของตัวเอง (ไม่ใช่ 3  5 9 ) ดูไม่ได้คงทำใจได้มากกว่านี้

ทุกคนรวมทั้งเด็กนักเรียนจนๆ ที่ใช้หนวดกุ้งดูทีวี ยังสามารถดูช่อง 3 5 9 ได้จากสัญญาณภาคพื้นดินตามปกติครับ เด็กนักเรียนที่อดนอนดูยูโรก็สามารถคุยกันรู้เรื่องครับเพราะเขายังดูได้ตามปกติ ความเห็นส่วนตัวรู้สึกว่าคุณเดือดร้อนแทนทรูมากตามที่ทรูตั้งเป้าไว้ที่พยายามเอาสมาชิก 2 ล้านคนมาเป็นแนวร่วมถล่ม gmmz ผมไม่เห็นกล่องอื่นๆ dtv ipm psi เขาเดือดร้อนกันเลย เห็นแต่ทรูเนี่ยเดือดร้อนมากขนาดฟ้อง กสทช.หาว่าเลือกปฏิบัติ .. ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ gmmz ที่ทำแบบนี้ แต่ผมมองว่าเหตุแวดล้อมอื่นพาให้เรื่องเป็นเช่นนี้ คนอะไรเอาแต่ได้ เอา "ฟรีทีวี" ไปทำเป็น "ไม่ฟรีทีวี" ที่คนดูต้องซื้อกล่องหรือจ่ายรายเดือน ยังปลุกระดมสมาชิกเรียกร้องสิทธิในการดู "ฟรีทีวี" ที่กล่อง "ไม่ฟรีทีวี" อีก ผมมีกล่อง dynasat f1 ทำไมผมดู "ฟรีทีวี" ช่อง 3 5 9 ที่ ทีพี 12438H30000 ไม่ได้ล่ะ .. แล้วตกลงมันเป็น "ฟรีทีวี" ตั้งแต่เมื่อไหร่ล่ะ 
stargate199
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 04:23:43 pm »

ทุกคนรวมทั้งเด็กนักเรียนจนๆ ที่ใช้หนวดกุ้งดูทีวี ยังสามารถดูช่อง 3 5 9 ได้จากสัญญาณภาคพื้นดินตามปกติครับ เด็กนักเรียนที่อดนอนดูยูโรก็สามารถคุยกันรู้เรื่องครับเพราะเขายังดูได้ตามปกติ ความเห็นส่วนตัวรู้สึกว่าคุณเดือดร้อนแทนทรูมากตามที่ทรูตั้งเป้าไว้ที่พยายามเอาสมาชิก 2 ล้านคนมาเป็นแนวร่วมถล่ม gmmz ผมไม่เห็นกล่องอื่นๆ dtv ipm psi เขาเดือดร้อนกันเลย เห็นแต่ทรูเนี่ยเดือดร้อนมากขนาดฟ้อง กสทช.หาว่าเลือกปฏิบัติ .. ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ gmmz ที่ทำแบบนี้ แต่ผมมองว่าเหตุแวดล้อมอื่นพาให้เรื่องเป็นเช่นนี้ คนอะไรเอาแต่ได้ เอา "ฟรีทีวี" ไปทำเป็น "ไม่ฟรีทีวี" ที่คนดูต้องซื้อกล่องหรือจ่ายรายเดือน ยังปลุกระดมสมาชิกเรียกร้องสิทธิในการดู "ฟรีทีวี" ที่กล่อง "ไม่ฟรีทีวี" อีก ผมมีกล่อง dynasat f1 ทำไมผมดู "ฟรีทีวี" ช่อง 3 5 9 ที่ ทีพี 12438H30000 ไม่ได้ล่ะ .. แล้วตกลงมันเป็น "ฟรีทีวี" ตั้งแต่เมื่อไหร่ล่ะ 

นั่นสิครับกล่องฟรีทีวีของทรูผมต้องซื้อมาตั้ง 23000 บาท(สมัยยังเป็น UBC) มันฟรีเสียที่ไหนโขกราคาค่าเครื่องไปตั้งเยอะ เอากล่องธรรมดาที่เป็น FTA มารับก็รับไม่ได้เพราะเข้ารหัสเอาไว้ ต้องของเวียดนามนี่สิถึงจะเป็นฟรีทีวีของจริง
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 04:35:54 pm »

อยากให้เพื่อนสมาชิกทำความเข้าใจหน่อยครับว่า ไม่ว่าใครก็แล้วแต่ ที่ได้ลิขสิทธิ์ยูโรมาแล้ว ยูฟ่ากำหนดให้ต้องนำมาถ่ายทอดสดทางฟรีทีวีครับ เช่น gmmซื้อมา ขายให้ฟรีทีวี ฟรีทีวีขายโฆษณา แต่ถ้าไม่นำมาปล่อยให้กับฟรีทีวีแล้วถือว่าทำผิดกฎของยูฟ่าครับ ไม่ได้เข้าข้างทรูนะครับ ทรูก็เหมือนกับลอยแพสมาชิกที่ปล่อยให้สมาชิกดูไม่ได้(เห็นว่าน่าจะได้ข้อสรุปวันอังคารนี้ ดูจากตัววิ่งหน้าจอ) แต่ถ้าทรูได้ลิขสิทธ์มา พวกเราท่านๆคงไม่มาบ่นทรูกันอย่างนี้ เพราะจานทรูก็ต้องดูได้ และถ้าทรูยึดมั่นในอุดมการ์ของฟรีทีวีตามที่ป่าวร้องอยู่ทุกวันนี้ ดีทีวี สามารถและจานkuต่างๆก็น่าจะดูได้ครับ ไม่แน่จานดำที่กล่องรุ่นใหม่ๆก็อาจดูได้ครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
ความเห็นส่วนตัวเช่นกันครับ.. ว่า .. ผมไม่มีความเชื่อมั่นว่าทรูจะยึดมั่นในอุดมการณ์ของ "ฟรีทีวี" ตามที่ป่าวร้องครับ เพราะทรูเป็นผู้นำ "ฟรีทีวี" มาทำให้เป็น "ไม่ฟรีทีวี" ด้วยการรับสัญญาณจากจานดำ (อันนี้ตามความเข้าใจของผมเอง) มาส่งสัญญาณของตัวเองที่ TP 12438H30000 แล้วเข้าระหัสให้ดูได้เฉพาะผู้ซื้อกล่องทรูแบบซื้อขาดหรือเช่ากล่องจ่ายรายเดือนเท่านั้น คนอื่นๆ ไม่สามารถดูได้ ผมจึงเห็นว่าการดูผ่านกล่องทรูไม่ใช่ "ฟรีทีวี" .. ถ้าทรูยึดมั่นในอุดมการณ์ของฟรีทีวีจริง ต้องไม่เข้าระหัสเพื่อเปิดโอกาศให้เครื่องรับทั่วไปสามารถรับสัญญาณได้ครับ.. และถ้ามันเป็นเช่นนั้นคือไม่เข้าระหัสมาตั้งแต่ต้น ผมขอเป็นแนวร่วมรณรงค์ว่ายูโร2012ต้องจอไม่ฟ้าที่กล่องทรูครับ .. ขอบคุณ

dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 04:39:43 pm »

นั่นสิครับกล่องฟรีทีวีของทรูผมต้องซื้อมาตั้ง 23000 บาท(สมัยยังเป็น UBC) มันฟรีเสียที่ไหนโขกราคาค่าเครื่องไปตั้งเยอะ เอากล่องธรรมดาที่เป็น FTA มารับก็รับไม่ได้เพราะเข้ารหัสเอาไว้ ต้องของเวียดนามนี่สิถึงจะเป็นฟรีทีวีของจริง
[/quote

ของคุณเนี่ยรุ่นแรก.. แรกรุ่นเลยเชียวนา ขอบอก ส่วนของผมรุ่นหลังกว่าคุณเยอะเหลือเพียง 16,500 บาท แต่รุ่นใหม่สุดนี่ ไม่กี่พันเอง.. อย่าคิดมาก ซื้อก่อนได้ดูก่อน ซื้อแล้วเหมือนได้เปล่า ฮิฮิ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์