ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, มิถุนายน 2024, 09:06:17 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ต้องการติดตั้ง ดรีมบ๊อก แบบงานระบบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการติดตั้ง ดรีมบ๊อก แบบงานระบบ  (อ่าน 7114 ครั้ง)
bb
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 07:45:43 pm »

ต้องการติดตั้ง ดรีมบ๊อก แบบงานระบบ จำนวน 8 เครื่อง โดยไม่ใช้ Net.ถ้าใครสนใจเสนอราคาได้ที่ boy410656@yahoo.com (ใช้แชร์ Dtv)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
luckyclover
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 07:57:38 pm »

ระวังเสียบการ์ดผิดใบนะครับ

2  เล่นเรื่องงานระบบ หนักนะครับ แถมชอบส่งสายไปเช่าอยู่เลยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 08:28:04 pm »

ก็เค้าบอกว่า DTV ไม่ใช่ทุยซะหน่อย ผมว่าถ้างานระบบ DTV ติดต่อ cable ท้องถิ่นดีกว่าคับ ถูกต้องตามกฏหมายด้วย Cheesy
Fukujang
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 09:08:27 pm »

เห็นด้วยกับคุณ kied เป็นที่สุดครับ ไม่ต้องใช้ Re ด้วยจะเอากี่จุดได้ตามใจชอบเลย..
bb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 09:58:22 pm »

ต้องการติด ๕๐๐ ห้อง แต่ เคเบิล ท้องถิ่น คิดแพงมาก ห้องละ 100 บาท/ด/ห้อง
Fukujang
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 11:00:38 pm »

โอ้แม่เจ้า 500 ห้องมันเป็น โรงแรม หรือ คอนโด นะท่านลงทุนขนาด 500 ห้องได้แต่จ่ายห้องละ 100/เดือน บอกว่าแพง ฟุกุจัง จนด้วยปัญญาจริงครับไม่รู้จะแนะนำอย่างไรเลยครับไปไม่เป็นเลย...
bb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2009, 01:22:25 pm »

ท่านฟุกุจัง 500*100= 50,000 บาท / เดือน แต่ทางคอนโดเขาบังคับขอ ห้องละ 30 บาท ท่านเห็นเป็นอย่างบ้าง ท่านฟุกุจัง หรือมีแนวทางแนะนำอย่างได้บ้างไหม ผมเชื่อว่าคุณมีความสามารถไม่จนปัญญาแน่นอน.
Fukujang
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2009, 04:46:56 pm »

ฟุกุจัง ว่าเจ้าของคอนโด เค้าก็เก็บกับคนเช่นห้องละ 150 บ.ต่อเดือนมันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนิครับ ผมรู้ครับว่าต่อเดือนมันรายจ่ายสูงครับ แต่ถ้าบวกเป็นค่าเช่นเพิ่มนิดหน่อยก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ แต่ถ้าจะวางระบบเองรายเดือนจะมีรายจ่ายถูกกว่าก็จริงครับแต่ตอนวางระบบชิแพง แค่คิดเล่นๆเล่น รีซีฟ 2000*500=1,000,000 ยังมีค่าวางระบบต่างๆอีก ราคาสูงกว่าเยอะครับ..
bb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2009, 07:51:34 pm »

ผมว่าคุณฟุกุจัง ยังไม่เข้าใจนะครับ คือผมจะทำเป็นระบบเคเบิล 30 ช่อง ครับ โดยลงเป็นระบบ Head end แล้วปล่อยเป็น สัญญาณ RF ออกไป ให้บริการลูกค้า
taiguoren
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2009, 09:17:52 am »

ไม่ใช่ช่าง ไม่รู้เรื่องงานระบบ แค่สงสัยว่าทำไมต้องมาใช้ dreambox ทำไมไม่ใช้ receiver DTV ไปเลย มันไม่ทนเหรอครับ
bb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2009, 01:38:22 pm »

ถ้าเป็นช่างก็ต้องรู้สิครับ ว่าเครื่อง D. ทนความร้อนแค่ไหน แล้วถ้าทำเป็นระบบ ค่าใช่จ่ายต่อเดือนมันก็ต้องลดลงไม่ใช่เหรอครับ (ใครจะไปใช้เครื่อง Drem. 500 ห้อง อย่างที่เข้าใจ) ผมก็เป็นช่างงานระบบมาเป็น 10 ปี(ไม่ใช่ช่างติดจานดาวเทียมมืออาชีพ) แต่เรื่อง นี้ผมเห็นเป็นเรื่องใหม่ที่เพื่อมีใครสามารถทำได้แค่นั้นเอง
luckyclover
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2009, 10:07:23 am »

อิอิ อย่างที่บอก ระวังเสียบผิดใบก็พอ เพราะ
1. dm500s ลงระบบได้ ใส่ modไปคู่กัน 
2. DTV อยู่ทิศเดียวกะ ทรู

ผมทำมาหมดแล้ว แต่ให้แน่ ผมว่าเอา Yantech ลงแทนดีกว่า ไม่จุกจิก

DM500s ลงระบบความร้อนไม่ใช่ปัญหา เพราะเอาพัดลมเป่าได้
แต่
1. เปิดไปสักเดือน บางเครื่องจะ แฮงค์ ต้อง คอยมา restart ถ้าเจ้าของดูแลไม่เป็น ก็มีปัญหาอีก
2. มันไม่มี ปุ่ม หน้าเครื่อง เปลี่ยนช่องอะไรทีต้องปิดเครื่องอื่นๆไม่งั้น remote ไปกวนช่องอื่นๆอีก

สรุป dm500s ไม่เหมาะงานระบบ ผมว่า mutant200s อาจจะเหมาะกว่า (อันหลังยังไม่ได้ลอง)
topman
Special Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, กันยายน 2009, 10:14:36 pm »

ไม่รู้ทำไปหรอยังไม่ทราบ แนะนำนะครับ
บริษัทเคเิบิ้ลมืออาชีพ หรือ ท้องถิ่น ที่ ใหญ่ๆ ส่วนมากนะครับ
HIVION รับการ์ด ดีฯ ได้ แชร์ ก็ได้ เป็น เครื่องงานระบบ
เปิด เป็น ปี ๆ ไม่ต้องปิดสบายมาก ช่างมืออาชีพ จะทราบยี่ห้อนี้ดี
แต่ เขาไม่ซื้อ ไปติด เพราะ ราคา อยากได้ ถูกๆ นี่แหละคือ ปัญหา
โทรมาคุยกันได้ครับ 081-9556605
dream2624
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2009, 01:06:06 am »

สนใจเกี่ยวกับกล้องวงจรปิด  ระบบรักษาความปลอดภัย  เพียงท่านติดต่อเรา  ที่ 0863271981  ท่านก็จะมีคำตอบทุกคำตอบ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์