ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, พฤษภาคม 2024, 06:39:56 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอวิธีการ Set Muti 6*6 ครับ กับการตั้ง DB500HD รับสัญญาณครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการ Set Muti 6*6 ครับ กับการตั้ง DB500HD รับสัญญาณครับ  (อ่าน 1309 ครั้ง)
Naphat
Newbie
*

« เมื่อ: 07, สิงหาคม 2012, 02:44:33 pm »

เดิมมี
มี Thaicom C 2 เส้น (H,V)
NSS 6 2 เส้น (H,V)
ติดตั้งใหม่เะพิ่ม
VTC 1 เส้น
Astro 1 เส้นครับ

ช่วยสอนวิธีการต่อ Muti 6*6 ให้สัญญานเข้าครบทุกดวงครับ
และถ้าจะ Set db500hd ไปรับ  จะต้อง set ค่า Tuner config อย่างไรครับ

วันพรุ่งนี้ลางานได้ 1 วัน  ว่าจะปล้ำให้เสร็จครับ  อุปกรณ์ครบหมดแล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
crocodile
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2012, 04:04:12 pm »

เหงื่อตกแน่ท่าน เมื่อก่อนผมเล่นตัวนี้ก็แทบเหงื่อตกจนต้องขายออก แต่ยอมรับว่าภาพสวยกว่า 800 แน่นอน ลองถามคนที่เล่นเครื่อง 800 ดู น่าจะเหมือนๆกันครับกับการตั้งค่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
XopalX
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2012, 05:52:08 pm »

สำเร็จอย่างไร รบกวนขอแนวทาง รูป ด้วยนะท่าน กำล้งจะทำ คล้ายๆท่าน...ตอนนี้ ผม 4x4 อยู่ มีเวียดแล้ว
ยังขาด เลย์ ต้องไป 6x6 เหมือนกัน แต่ Re แค่ 4 เครื่อง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
crocodile
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2012, 08:30:23 pm »

เอา nss6   สาย v เข้า  ช่องที่ 1 นับจากซ้าย หันหน้าชนกันกับมัลติ
สาย h เข้าช่องที่สอง  ไทยคอมซี ไไล่ต่อไปเลย v-h  ช่อง 3-4   มาเลย ช่องที่ 5 เหลือเส้นเดียวสุดท้าย เหงียนใส่ช่องที่ 6  ห้ามเอาไปใส่ฝั่งตรงข้ามล่ะ 555

ส่วน การเซต ถ้าพิมพ์คงยาว เอาเบอร์โทรไว้แล้วกัน จะเมล์บอก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์