ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 10:57:11 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เฟิร์มแวร์ใหม่ Openbox X3
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟิร์มแวร์ใหม่ Openbox X3  (อ่าน 2215 ครั้ง)
keef
Special Member
*

« เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 06:13:06 pm »

ของวันที่ 23-08-2012
ไม่รู้มีอะไรใหม่บ้าง ผมก็เพิ่งลอง

http://www.mediafire.com/?9wfd3kr54yva1v7
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

topman
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 07:13:53 pm »

ขอบคุณ หลายๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 07:52:43 pm »

ลองแล้วครับ ยังไม่รู้เหมือนกันว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง ขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 08:14:44 pm »

นั่งลองเล่นดูสักพัก รู้สึกว่า เมนูที่ใส่รหัสผ่าน wifi มันหายไป ไม่ต้องมานั่งป้อนรหัสwifiเหมือนตัวเก่า และ ตอบสนองบ้านเช่าทุกระบบ เรียกคีย์ได้เร็วมาก กินคีย์น้อย รับฃ่องที่สัญญาณเคยอ่อนได้ดี ดูแล้วไม่กระตุกเหมือนก่อน   ทดสอบกับ      แอสtro ช่องที่เคยกระตุกค้าง ดูได้ราบรื่นกว่าเดิมครับ  เดี๋ยวมีอะไรจะมาแจ้งเพิ่มเติม  ออลืมไป เล่นไฟล์หนังได้หลากหลาย ภาพสีเสียง ดีกว่าหลายรุ่นที่เคยทดสอบมา  ผมว่าDB800HD อายไปเลย ออตัน403p ที่ว่าเจ๋งยังต้องหลบ
vivs v8 plush ภาพยังด้อยกว่า มีดีแค่ยูทูป แต่ก็ไม่ได้เรื่อง 18+ ไม่ต้องถาม เข้าไม่ค่อยได้เลย
ปล.อยากให้เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ ทดลองอัดรายการดูหน่อย ว่ามันดีไหม ผมยังไม่ได้ลองครับ
keef
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 08:40:27 pm »

นั่งลองเล่นดูสักพัก รู้สึกว่า เมนูที่ใส่รหัสผ่าน wifi มันหายไป ไม่ต้องมานั่งป้อนรหัสwifiเหมือนตัวเก่า และ ตอบสนองบ้านเช่าทุกระบบ เรียกคีย์ได้เร็วมาก กินคีย์น้อย รับฃ่องที่สัญญาณเคยอ่อนได้ดี ดูแล้วไม่กระตุกเหมือนก่อน   ทดสอบกับ      แอสtro ช่องที่เคยกระตุกค้าง ดูได้ราบรื่นกว่าเดิมครับ  เดี๋ยวมีอะไรจะมาแจ้งเพิ่มเติม  ออลืมไป เล่นไฟล์หนังได้หลากหลาย ภาพสีเสียง ดีกว่าหลายรุ่นที่เคยทดสอบมา  ผมว่าDB800HD อายไปเลย ออตัน403p ที่ว่าเจ๋งยังต้องหลบ
vivs v8 plush ภาพยังด้อยกว่า มีดีแค่ยูทูป แต่ก็ไม่ได้เรื่อง 18+ ไม่ต้องถาม เข้าไม่ค่อยได้เลย
ปล.อยากให้เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ ทดลองอัดรายการดูหน่อย ว่ามันดีไหม ผมยังไม่ได้ลองครับ

ต่อท่านเจี๊ยบครับ
NETWORT SETTING >>Ethernet>>การตั้งค่า>>ตั้งค่า Nework local เมื่อเราปิด-เปิด DHCP ไม่ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่แล้วครับ

leksuk
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 08:55:21 pm »

ไม่มีOpenbox X3แต่จะลองกับF3ได้หรือเปล่า
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 09:03:07 pm »

ไม่มีOpenbox X3แต่จะลองกับF3ได้หรือเปล่า
ไม่ได้ครับอย่าลองเด็ดขาด มีคนเคยโหลดผิด เอาx3 ไปใส่ f3 จบข่าวเลย เห็นว่าจะส่งเครื่องมาให้ผมถอดเล่นยังไม่โผล่มาเลยครับ
keef
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 09:22:31 pm »

ไม่ได้ครับอย่าลองเด็ดขาด มีคนเคยโหลดผิด เอาx3 ไปใส่ f3 จบข่าวเลย เห็นว่าจะส่งเครื่องมาให้ผมถอดเล่นยังไม่โผล่มาเลยครับ

ผมมีอยู่ทั้ง f3 และ x3
เคยลองเอาของ x3 มาใส่ f3 ทีแรกมันใส่ไม่ได้ พยายามหลายครั้งเข้ามันยอมให้ลงแต่เครื่องเดี้ยงไปเลยจนต้องแฟลชใหม่
มันใช้ chip ตัวเดียวกันแต่ OEM caid มันต่างกัน แต่มันก็แปลกนะครับชิปเดียวกันแต่สมรรถภาพของเครื่องมันห่างกันเยอะเลย เจ้า f3 ยังมีรวนให้เห็นในบางครั้ง เช่นนานๆครั้งเครื่องรีบูทเอง อาการข้ามช่องก็ยังมีอยู่..
แต่ x3 เครื่องเสถียรกว่า เรียกว่าเครื่องคู่แฝดคนละฝาแต่ประสิทธิภาพมันต่างกัน

leksuk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2012, 09:41:00 pm »

ขอบคุณท่าน jay และ keef มากครับเกือบแย่ดีนะที่ถามก่อน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์