ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 10:41:17 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เป็นลูกค้า ทรูวิชั่นส์ แพลทตินั่ม แล้วเราจะดูช่องรายการผ่านไอแพด หรือไอโฟนฟรีอย่างไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นลูกค้า ทรูวิชั่นส์ แพลทตินั่ม แล้วเราจะดูช่องรายการผ่านไอแพด หรือไอโฟนฟรีอย่างไรครับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)
chokelfc
Special Member
*

« เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 12:34:11 pm »

ไม่ทราบว่าผมจะดูช่องรายการของแพลทตินั่มผ่าน ไอแพด ไอโฟนได้มั้ยครับ ค้นหามาเห็นว่า มีแอพ H TV เลยดาวน์โหลดมาใช้ แต่ เปิดไม่ได้ โดยดูผ่านไวไฟ เลยไม่แน่ใจจะดูผ่นไอแพดได้อย่างไรครับ ช่วงหลังๆ ต้องไปทำงานกลางคืนบ่อยมาก อดดูบอลเลยครับ ใครใช่อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TheGame
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 12:56:22 pm »

H TV  ต้องสมัครใช้ด้วย ทรูมูฟ เอช ครับยังสามารถใช้งานผ่านไวไฟได้

การสตรีมมิ่งข้อมูลอัตราบริโภคข้อมูลเฉลี่ยของภาพเคลื่อนไหวที่ทางทรูส่งมา ความละเอียดสูงจะอยู่ที่ 5 MB ต่อ 1 นาที

ลองโทรไปถามศูนย์ทรูดูครับ ไม่รู้ว่าค่าสมัครขอโค้ดเพื่อมาดูเสียเท่าไหร แต่ดูได้ฟรีถึง 30 มิ.ย. 2556 หลังจากนั้นก็จะคิดค่าบริการรายเดือนละ 399 บาท

คล้าวๆ น่าจะประมาณนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ting
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 12:59:09 pm »

โหลด app มาแล้วใช้เลขการ์ดลงทะเบียนได้เลยครับ ดูฟรี 1 ปี หรือถ้าใช้ซิมทรู H ก็ใช้เลขทรูลงทะเบียนได้เลย ดูได้ เกือบร้อยช่อง
chokelfc
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 04:18:07 pm »

โหลด app มาแล้วใช้เลขการ์ดลงทะเบียนได้เลยครับ ดูฟรี 1 ปี หรือถ้าใช้ซิมทรู H ก็ใช้เลขทรูลงทะเบียนได้เลย ดูได้ เกือบร้อยช่อง
หมายถึง เลขสมาชิก true vision เหรอครับ หรือว่าดึงการ์ดทรูจากเครื่องรับ hd plus ออกมา แล้วใส่เลขลงทะเบียน ผมพยายามลงทะเบียนแต่ไม่สำเร็จ เลย งง ว่าไอ้เลขการ์ดมันกี่หลักครับ เพราะผมใส่มนบอกไม่ถูกต้องอะครับ
lungdaeng
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 07:16:23 pm »

เครื่องที่ลงโปรแกรมต้องมี sim card ของ truemove-h ถึงจะดูได้ทุกช่อง ถ้าไม่มี sim card ถึงจะลงทะเบียนแล้วก็จะดูได้เป็นบางช่องครับ
chokelfc
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 07:39:57 pm »

โห กะจะพ่วงทั้ง ทรูวิชั่นส์และทรูมูฟ เอช เลยหรือ ถึงจะดูได้ เขี้ยวลากดินจริงๆ ค่ายนี้
lungdaeng
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 07:58:56 pm »

โห กะจะพ่วงทั้ง ทรูวิชั่นส์และทรูมูฟ เอช เลยหรือ ถึงจะดูได้ เขี้ยวลากดินจริงๆ ค่ายนี้
ครับผม ipad wifi ดูได้ไม่ครบครับ ดูได้แต่ช่องฟรี
komy
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 08:19:17 pm »

true anywhere คับตอนลงทะเบียนต้องใช้ เบอร์ทรูด้วยครับ หลังจากนั้นไม่จำเป็น ผ่านwifi ก็ยังได้
poowut
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 01:08:28 am »

ทุยเริ่มแล้ว เห็นใหม IPTV ทางเลือกใหม่ของทุย เจอะตลาด แบบ วิเคราะห์หากดีทำต่อ หากไม่รอดหยุด
IPTVเถื่อนปัจจุบัน 10 ช่อง 350 บาทต่อเดือน
พี่ทุยเอาเลย 399 100กว่าช่อง ช่วงเปิดตลาดยังใหม่ผูกขาดกับเลขการ์ดแบบแพรตทรินั่ม ต่อไปเมื่อ IPTVระบาดหนักก็ลดราคาโปรใหม่ๆ
งานนี้ไม่ต้องลงทุนมาก หรือลงทุนครั้งเดียวได้นกตั้งหลายตัว

รอดู ภาคต่อไป .... มันฉลาดว่ะ ทุย ...
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 10:48:08 am »

ไม่ทราบว่าผมจะดูช่องรายการของแพลทตินั่มผ่าน ไอแพด ไอโฟนได้มั้ยครับ ค้นหามาเห็นว่า มีแอพ H TV เลยดาวน์โหลดมาใช้ แต่ เปิดไม่ได้ โดยดูผ่านไวไฟ เลยไม่แน่ใจจะดูผ่นไอแพดได้อย่างไรครับ ช่วงหลังๆ ต้องไปทำงานกลางคืนบ่อยมาก อดดูบอลเลยครับ ใครใช่อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ

https://pl.truevisions.tv/?

ตามลิงค์ได้เลยครับ มีทุกคำตอบ ขอขอบคุณครับ
lungnim
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 01:32:31 pm »

โหลดApp balldeetv HD ไปลง Ipad ครับมีถ่ายทอดสดครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์