ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 03:51:13 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยด้วยครับ... upgrade OTA เครื่อง Zim3 ทำแล้วเปิดไม่ติดครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ... upgrade OTA เครื่อง Zim3 ทำแล้วเปิดไม่ติดครับ  (อ่าน 4206 ครั้ง)
Augusta
Jr. Member
**

« เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 10:01:34 pm »

เครื่อง zim3 plus รุ่น12 ปี บอร์ดดำ small flash ครับ เครื่องเก่าเก็บ อยากอัพเพื่อให้ OTA ได้ครับ

พอดีลองหลายตัวที่มากับชุดสายอัพ ก็ไม่สำเร็จ จนไป load มาจากเน็ต ทำแล้วขึ้นจอลายสีเขียวค้างครับ
จะเอาตัวที่ backup เก็บไว้กลับไป ก็ไม่ได้ เครื่องค้าง โปรแกรมไม่สามารถอัพตัวอื่นแทนได้เลย
สงสัยใช้ software ผิดตัว

ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขไหมครับ เครื่องยังใหม่อยู่เลย จะเอามาเป็นเครื่องสำรองครับ
ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Augusta
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 10:04:27 pm »

ลืมแจ้งว่าใช้โปรแกรม STB upgrader ver 4.0.1

หน้าจอขึ้นค้างที่ Check Serial Port Status ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 10:21:11 pm »

เลือกโหมด eROM 1->1 แล้วหรือยังครับ ตอนเอาไฟล์เก่ากลับมาน่ะ

อาการเหมือนแฟรชรอม( ซีเรียลแฟรช) ไม่ต้องรุ่นหรือไม่ก็จูนเนอร์ไม่ตรงกัน
thanate
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 10:50:44 pm »

เลือกโหมด eROM 1->1 แล้วหรือยังครับ ตอนเอาไฟล์เก่ากลับมาน่ะ

อาการเหมือนแฟรชรอม( ซีเรียลแฟรช) ไม่ต้องรุ่นหรือไม่ก็จูนเนอร์ไม่ตรงกัน
ตามพีหมอนเลยครับ
Augusta
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 11:06:03 pm »

ขอบคุณมากครับ

กลับมารายงาน นั่งหาข้อมูลบนเน็ตไปเรื่อย ๆ จนเจอข้อมูลดี ๆ จากที่นี่ครับ
http://www.basicsatclub.com/index.php/topic,661.0.html

เจอข้อมูลดี ๆ ของช่างหมอนบนเว็บนี้ด้วยครับ แต่ยังไม่ว่างอ่านแบบละเอียดเพื่อทำให้เข้าใจ (ผมไม่ใช่ช่างครับ)

สุดท้ายแล้ว อยากได้ firmware ของรุ่น zimplebox 3 plus กล่องเหล็กรุ่นนี้ครับ
ท่านใดพบเบาะแส รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Augusta
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, มกราคม 2013, 11:52:26 pm »

ปิดจ๊อบแล้วครับ ใช้ของ zim4 black ota ได้เลยครับ
นั่งทำตั้งแต่ 2 ทุ่ม จบเกือบเที่ยงคืน...

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์