ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 01:21:54 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำไมใช้ DCC ต่อ Dreambox ไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมใช้ DCC ต่อ Dreambox ไม่ได้  (อ่าน 3111 ครั้ง)
geoacc
Newbie
*

« เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 09:14:42 pm »

ไปทำให้พี่ที่บ้าน ใช้ windows 7
ใช้โปรแกรม DCC v 2.95 connect กับ dreambox ไม่ได้
ใส่ user name, pass word ถูกหมดแล้ว ip ของ dreambox, computer, และ router ถูกต้องทุกอย่าง

ที่โปรแกรม เส้นจากคอมฯ ไป dreambox เป็นสีเขียว แต่ระหว่าง dreambox ไป router เป็นสีแดง
ไม่ทราบว่าเป็นที่ windows7 หรือเปล่า

เพราะทำเหมือนที่บ้านผมทุกอย่าง แต่ที่บ้านผมใช้ windows xp
เซทเหมือนกันทุกอย่าง แต่ที่บ้านผมไม่มีปัญหาอะไรเลย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monblack
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 09:22:03 pm »

windows 7 ผมใช้ v 2.93 ถึงผ่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
amadeus
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 09:24:32 pm »

ผมใช้ Windows 7 64bit
DCC 2.93 อยู่ครับ ผ่านครับ
ยังไม่ได้ลอง 2.95
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 09:36:14 pm »

ผมใช้ Windows 7 64bit ของผมก็ต่อได้ปกติครับ
kaka_m
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 10:36:05 pm »

ผมใช้ win7 64 bit ใช้ dcc 295 อยู่ปกติครับ ลองโหลดมาใหม่ดูครับ เพราะผมก็เคยเป็น ลองลบทิ้งแล้วโหลดมาใหม่ ใช้ได้เฉยเลย เหมือนไฟล์มันอาจโดนไวรัส
sahachai
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 11:06:50 pm »

ผมใช้ win7 64 bit ใช้ dcc 295 อยู่ปกติครับ ลองโหลดมาใหม่ดูครับ เพราะผมก็เคยเป็น ลองลบทิ้งแล้วโหลดมาใหม่ ใช้ได้เฉยเลย เหมือนไฟล์มันอาจโดนไวรัส
ตามนั้นครับ
udomboy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2013, 07:19:54 am »

ถ้ามั่นใจว่าทุกอย่างถูกต้อง ลองเวอร์ชั่นอื่นดู ถ้ายังไม่ผ่าน win7 บางตัวไม่ยอมให้ telnet ครับ ต้องเปิด telnet ให้ win7 ก่อน จากนั้น ก็disabled โปรแกรม antivirus ทุกชนิดชั่วคราวก่อน แล้วท่านลองเปิดดูอีกที ผมก็เคยเป็น พอเปิด telnet แล้วก็ disabled antivirus ปุ๊บ ต่อได้ปั๊บเลย
niruk
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2013, 11:25:40 am »

ไม่ลองใช้โปรแกรม FileZilla ดูครับ ไม่ต้องสนใจเวอร์ชั่น ว่าแต่พาสของเครื่องถูกก็ใช้ได้เหมือน DCC นั้นแหละ
muutoom
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2013, 05:55:58 am »

ผม win7 32 bit ใช้ 2.96 ปกติดีครับ
Bhoon
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2013, 07:30:08 am »

ไปทำให้พี่ที่บ้าน ใช้ windows 7
ใช้โปรแกรม DCC v 2.95 connect กับ dreambox ไม่ได้
ใส่ user name, pass word ถูกหมดแล้ว ip ของ dreambox, computer, และ router ถูกต้องทุกอย่าง

ที่โปรแกรม เส้นจากคอมฯ ไป dreambox เป็นสีเขียว แต่ระหว่าง dreambox ไป router เป็นสีแดง
ไม่ทราบว่าเป็นที่ windows7 หรือเปล่า

เพราะทำเหมือนที่บ้านผมทุกอย่าง แต่ที่บ้านผมใช้ windows xp
เซทเหมือนกันทุกอย่าง แต่ที่บ้านผมไม่มีปัญหาอะไรเลย

เส้นจากคอมไป ครีม เป็นสีเขียว  ผมเข้าใจว่า ลักษณะนี้แสดงว่า คอมติดต่อได้แล้วกับ ดรีม
(ส่วนเร้าเตอร์ไม่ได้  ซึ่งไม่ต้องสนใจเพราะท่านไม่ได้ต้องการติดต่อเร้าเตอร์ ในขณะใช้ DCC))

ท่านต้องการติดต่อจากคอม ไป ดรีม ด้วย DCC ก็น่าจะทำได้แล้ว
ใส่ U/N  PW ให้ถูกเท่านั้นเอง

ผมใช้ windows 7  64 bit  ใช้โปรแกรม DCC v 2.95  ก็ใช้ได้เป็นปกติครับ

Thanwa
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2013, 08:32:05 am »

Notebook + Wirless
DM500s + Lan(Cross)
win7(เทียม)-32 bit +DCC 2.96 ผ่านฉลุยครับ

Thanwa
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2013, 08:33:47 am »

"Wireless"
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์