ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, มิถุนายน 2024, 02:02:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยู่พิษณุโลกติดจานทรูแพคGoldต้องการติดตั้งจุดที่ 2 ในคอนโดที่กรุงเทพได้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่พิษณุโลกติดจานทรูแพคGoldต้องการติดตั้งจุดที่ 2 ในคอนโดที่กรุงเทพได้ไหมครับ  (อ่าน 2827 ครั้ง)
austin and william
Newbie
*

« เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 03:52:34 pm »

ผมติดจานแดงทรู แพคเกจ Gold ให้พ่อแม่ดูที่พิษณุโลก ส่วนตัวผมอยู่คอนโด ซึ่งปัจจุบันใช้โปรสุขคูณ2 อยู่ ซึ่งทรูวิชั่นส์ที่ดูได้จะเป็นแบบเคเบิล แพคเกจ Enjoy พร้อมเนต 15Mb

ทีนี้ ผมอยากติดทรู Gold จุดที่ 2 แต่ยกเครื่องมาติดที่ห้องผมที่กรุงเทพ จะทำได้ไหมครับ ต้องให้ช่างยกกล่องมาให้ที่พิษณุโลก หรือที่กรุงเทพได้เลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jarasak
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 04:30:19 pm »

กล่องดาวเทียมใช้กับเคเบิลไม่ได้ ใช้จานปิคนิครับสัญญาณ ถ้าระเบียงคอนโดด้านหลังหันไปทิศใต้หรือตะวันตกและไม่มีตึกบัง อยู่ใต้ชายคานิดยังรับสัญญาณได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 04:46:31 pm »

ลองศึกษาเรื่อง TrueVisions Anywher ดู
สามารถเอาช่องเกือบทั้งหมดมาดูในคอมหรือมือถือแอนดรอยด์ได้ฟรี
แต่เวลาลงทะเบียนต้องใช้ซิมของทรูด้วยครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 05:35:32 pm »

คำถาม.."ผมติดจานแดงทรู แพคเกจ Gold ให้พ่อแม่ดูที่พิษณุโลก .... ทีนี้ ผมอยากติดทรู Gold จุดที่ 2 แต่ยกเครื่องมาติดที่ห้องผมที่กรุงเทพ จะทำได้ไหมครับ ต้องให้ช่างยกกล่องมาให้ที่พิษณุโลก หรือที่กรุงเทพได้เลยครับ"
1-เข้าใจว่าต้องการติดจุดที่ 2 แบบจานพ่วงจากจุดหลักที่พิษณุโลก
2-ทำได้ครับ.. ติดต่อให้ ทรูที่ติดตั้งให้คุณที่พิษณุโลกมาติดตั้งจุดที่ 2 ให้ ที่พิษณุโลก จ่ายเงินค่ามัดจำกล่อง และ ค่าตืดตั้ง (ถ้าไม่มีโปรโมชั่นยกเว้นค่าติดตั้ง) ค่ารายเดือนจุดที่ 2 จะเรียกเก็บในเดือนถัดมา พร้อมกับจุดหลัก.. จ่ายที่พิษณุโลกทั้ง 2 จุด
3-คุณต้องมาตั้งจานแดงเองที่กรุงเทพ แล้งถอดกล่องจุดที่ 2 ออกจากพิษณุโลกมาติดกับจานใหม่ที่ตั้งที่คอนโด ทุกกล่องเมื่อได้รับการเชื่อมสัญญาณแล้ว จะใช้ได้ทั่วประเทศ ของผมเปิดที่เชียงราย ปัจจุบันใช้ที่กรุงเทพฯ
4-ผมเข้าใจว่ากล่องสำหรับระบบเคเบิ้ลและระบบจานนั้นใช้ทดแทนกันไม่ได้ กล่าวคือ กล่องจานเอามาต่อกับสัญญาณเคเบิ้ลไม่ได้ .. ถ้าเข้าใจผิด ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย.. ขอบคุณครับ..
5-คุณจะมีค่าใช้จ่ายเริ่มต้น คือ ค่ามัดจำกล่อง (ขอคืนได้) ค่าติดตั้งที่พิษณุโลก (ถ้าไม่มีโปรโมชั่น) และค่าจาน+หัวแอลรับสัญญาณ+สายสัญญาณ และค่าแรงติดตั้ง ส่วนค่ารายเดือนคงเป็นค่าเช่ากล่องเกือบ 200 บาท บวกค่าจุดที่ 2 อีก ไม่กี่ร้อย
ทั้งหมดเป็นความเข้าใจและเป็นความเห็นส่วนตัว ทั้งนี้จากประสพการณ์ที่เคยใช้ ไอบีซี ยูทีวี ยูบีซี และ ทรู จนเลิกใช้ไปแล้ว คงเหลือที่ซื้อขาดไว้นานมากแล้วเครื่องเดียวที่ซื้อจากเชียงราย อาจมีข้อผิดพลาด ขอให้ผู้รู้โปรดแนะนำเพิ่มเติมด้วย
ขอบคุณครับ

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 06:14:29 pm »

เอาแบบเก้าอี้หกขายังถูกกว่าเปิดทอง ๒ จุดอีก

dk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 06:22:08 pm »

ลองศึกษาเรื่อง TrueVisions Anywher ดู
สามารถเอาช่องเกือบทั้งหมดมาดูในคอมหรือมือถือแอนดรอยด์ได้ฟรี
แต่เวลาลงทะเบียนต้องใช้ซิมของทรูด้วยครับ

True Anywhere ดูใด้ไม่กี่ช่องเท่านั้นครับ

วิธีที่ถูกต้องคือ ติดตั้งจุดที่2ที่พิษณุโลก แล้วค่อยเอาเครื่องมาใช้ที่กรุงเทพโดยใช้จานครับ

ตามนี้ถูกต้องแล้วครับ
ผมอ่านไม่ละเอียดเอง นึกว่ามีแต่ระบบเคเบิล แหะ ๆ

แต่ถ้าห้องที่อยู่ระเบียงหันไปทางทิศตะวันออกอาจรับสัญญาณไม่ได้นะครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 08:15:05 pm »

เอาแบบเก้าอี้หกขายังถูกกว่าเปิดทอง ๒ จุดอีก

ก้อถูกอยู่.. ว่าแต่ว่า จขกท เค้าจะเอาอีก 4 ขาไปไหนล่ะ บอกตรงๆ ว่าบริหารเก้าอี้สี่ขาก็ยากยิ่งแล้ว ถ้าให้บริหารหกขาคงสู้ไม่ไหว
ขอบคุณครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 03:55:19 am »

ก้อถูกอยู่.. ว่าแต่ว่า จขกท เค้าจะเอาอีก 4 ขาไปไหนล่ะ บอกตรงๆ ว่าบริหารเก้าอี้สี่ขาก็ยากยิ่งแล้ว ถ้าให้บริหารหกขาคงสู้ไม่ไหว
ขอบคุณครับ

ถ้าต้องการ เดี๋ยวผมจัดให้ครบขา

lungnim
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 10:45:15 am »

กดlike ให้คุณดาวดวงใหม่ฯ ครับ
topman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 03:06:46 pm »

1.จะติดจานฯที่คอนโดฯ  ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ๊าก...คำ กับ ผู้ดูแล คอนโดฯหน่อยหรือครับ ว่าเขามีกฎให้ติดตั้งได้หรือไม่
2.ทิศทาง ในการติดจาน ได้หรือเปล่า ตามกระทู้ข้างบน
3.เรื่อง ติดสองจุด สำหรับทรู ง่ายมากๆ เสียเงิน ยังไง ก็มาติดให้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์