ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 05:32:06 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เช้านี้บ้านเช่าผมไฟดับน้ำไม่ไหล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เช้านี้บ้านเช่าผมไฟดับน้ำไม่ไหล  (อ่าน 2943 ครั้ง)
c.wit2009
Special Member
*

« เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 11:35:22 am »

เช้านี้บ้านเช่าผมไฟดับน้ำไม่ไหล เเล้วของเพื่อนเพื่อนปกติดีไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
PAN9899
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 12:03:15 pm »

ปกติครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 12:16:41 pm »

ของผมบ้านไม่ต้องเช่า ข้าวไม่ต้องซื้อ เลยไม่มีข้อมูลครับ

chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 12:31:21 pm »

บ้านเช่าตัดน้ำตัดไฟก็ไปถามเจ้าของบ้านสิครับ มาถามเพื่อนในนี้เขาจะรู้เรื่องกับท่านหรือ

c.wit2009
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 01:17:03 pm »

ผมก็เบื่อนะ คนที่เข้ามาตอบเเล้วไม่อ่านโจท ที่ผมถาม เเล้วตีความไม่ให้เเตก เนีย เเล้วตอบไม่ตรงประเด็น  บ้านเช่ามีหลายเจ้านะท่านนะ เเค่จะมาถามว่าเจ้าอื่นเป็นกันไหมเพื่อเปรียบเทียบจะได้เป็นข้อมูล  ถ้าเป็นกันหมดจะได้รู้ ว่าล่มกันหมด ถ้าเป็นคนเดียวจะได้เปลื่อนเจ้าไหม่  ผมไม่ได้ยัดเข้าเครื่องมันเป็นสี่ห้าหกเจ้านะท่านครับ เลยไม่ได้ตรัสรู้เจ้าอืนว่าเป็นกันยังไง  เข้าใจยากไหม ท่าน  chinnozukae เด็กน้อย
c.wit2009
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 01:32:53 pm »

โจทผมอยู่หน้านี้บนสุดครับ ไม่ใช่หน้าที่ตั้งกระทู้ จะให้ผมใส่รายละเอียดที่หน้าตังกระทู้หมดให้ละเอียดคงทำไม่ได้เเลเวจะมีหน้านี้ไว้พิมเนื้อหาอะไร ท่านที่จะเข้ามาตอบกรุณาอ่านโจทผมด้วย ด้วยความสุภาพนะครับ อย่าเข้าใจอะไรเลาะเทอะ  สักเเต่ตอบ ในบอดนี้มีเเต่คนเป็นมิตรเยอะจะตอบอะไรกรุณามีมิตรสัมพันกันสักหน่อยนะครับ เกรงใจกันสักหน่อ อย่างน้อยเพื่อมิตรภาพกันนะครับ สังคมจะได้ดีขึ้น มีเเต่คนคิดเลว สังคมมีเเต่เเย่ครับ   บอกตรงตรงนะครับ ครั้งเเรกจิงจิง ที่ผมเจอคำตอบ เเบบไม่ค่อยเป็นมิตร จากท่าน chinnozukae พูดตรงตรงลูกผู้ชายเลยครับ ไม่รู้ว่าคำถามผมมันจะทำให้เป็นที่น่าโมโหอะไรกัน
pkongskul
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 02:05:55 pm »

เอาน่า....ใจเย็นๆนิดๆหน่อยๆอย่าไปคิดอะไรมาก  บ้านเมืองกำลังต้องการความสมัครสมานสามัคคี
สมาชิกในบอร์ดนี้มีมากมายหลายรุ่นหลายระดับ  ตั้งแต่แค่พออ่านออกเขียนได้ผิดๆถูกๆไปจนถึงวัยใกล้วัด 70กว่าใกล้80ก็มีไม่น้อย
เพราะฉนั้นการใช้สรรพนามแทนผู้อื่นก็ต้องให้ความสำคัญด้วยถือว่าเป็นการให้เกียรติซึ่งกันและกัน
ผมก็ได้ความรู้ความเข้าใจในหลายๆเรื่องจากท่านทั้งหลายในบอร์ดแห่งนี้  บางคนอาจเคยเรียนเรื่อง "ไม่เป็นไรลืมเสียเถิด"
niraid2507
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 02:55:10 pm »

เมื่อก่อนเคยมีบ้านเช่าอยู่เหมือนกัน เเต่สัญญานมันไม่ Smooth ปีนี้ก็เลยจะไปล่าฟีด
เอาน่าทุกอย่างมี เกิดขึ้น ตั้งอยู่ เเล้วก็ดับไป
c.wit2009
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 02:55:49 pm »

ครับผม คุณ pkongskul....ผมเย็นลงเเล้วหละครับ    ปกติเเล้วผมก็เป็นคนเห็นอกเห็นใจคน ขี้สงสารคน ขี้เเกรงใจคน เป็นคนนิ่งนิ่งครับ เเต่ผมมักจะอารมขึ้น ทุกครั้งเวลามีคนมาเเบบว่าเปิดมาเเบบไม่เป็นมิตร หรือเห็นเเก่ตัว หรือรังเเกคนที่ออ่นเเอกว่า เเละส่วนตัวผม ผมก็มักจะเริ่มต้นด้วยมิตรภาพเสมอเป็นนิสัยอยู่เเล้วครับ  เเต่ตอนนั้นคงปรีดขึ้นมา  เพาระเราก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนเเต่ มันดันมาประมาณให้หาหาเรื่องก่อน มันก็เลยเป็นเเบบนี้ อะครับผม ส่วนคนที่มาดีผมมักดีกลับเป็นหลายเท่าครับ มิตรภาพเต็มกระเป๋าครับท่าน  นึกคิดเเล้ว  คนเหล่านี้เขาจะคิดอะไรได้บ้างเนอะ จะเปลียนนิสัยได้ไหม หรือ ไม่รู้ไม่ชี้ ประมานนั้น  
click
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 03:19:29 pm »

บอกหน่อย.....บ้านไหน

rangsanp
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 07:41:25 pm »

ปกติครับท่าน
mamaman
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2014, 09:07:54 pm »

ไม่ปรกติช่วงทุ่ม-สองทุ่ม ดูเเล้วน่าจะเกิดจากสภาพอากาศครับ
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2014, 03:12:22 pm »

อารมณ์ไม่ดีกับบ้านเช่าดูไม่ได้แต่มาลงที่ผมซะงั้น ผมบอกผิดตรงไหนที่ให้คุณไปถามเจ้าของบ้านเพราะถ้าเรื่องการดูไม่ได้สาเหตุมาจากจุดใหญ่ๆ3จุด
1.ที่บ้านเจ้าของบ้าน จะเป็นด้วยระบบมีปัญหาหรือความเข้าใจผิดคิดว่าคุณไม่จ่ายเงินเลยตัดน้ำไฟไม่อาจทราบได้ ใครก็ช่วยไม่ได้ในส่วนนี้คุณต้องไปคุยกับเจ้าของกันเอาเอง
2.ระหว่างทางคือhostและผู้ให้บริการอินเตอร์เนท มีการขัดข้องไหมเช่นการบล็อกหรือเขาใช้no-ipเป็นตัวเชื่อม ถ้าเป็นno-ipลองอ่านนี่ดูเผื่อยังไม่รู้ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=68284.0 ผมยังเจอเลย แต่คุยกับเจ้าของบ้านแล้วเขาแก้ให้โดยการให้โคดมาใหม่ต่อตรงจากบ้านเขามาเลย ทุกวันนี้โคดที่ใช้no-ipยังกู่ไม่กลับเลย
3.ที่ปลายทางหรือบ้านคุณนั่นแหละ คุณแน่ใจหรือว่าทางคุณไม่เสีย ตอนผมเล่นใหม่ๆยังเคยตกม้าตายเลย คุยกับเขาดีๆเขาช่วยสิ ตอนเขาเช็คของผมเขาteam viewerเข้ามาที่เครื่องคอมผมแล้วลองสั่งให้คอมผมเชื่อมกับบ้านเขา สุดท้ายกลายเป็นที่บ้านผมipไปชนกับกล้องวงจรปิดเลยทำให้ดูไม่ได้ เขาไม่ได้ผิดและต้องมาเสียเวลากับผมแต่เขายังไม่ด่าสักคำ ผมขอโทษเขาก็หัวเราะ(ในความโง่ของผม)ก็แค่นั้น
    3ปัญหาหลักยังไงก็ไม่พ้นเขาอยู่ดีแหละถ้าเขามีความรับผิดชอบและอยากดูดเงินคุณไปอีกนานๆ ยกเว้นคุณตั้งใจไม่จ่ายแล้วจะย้ายออกจากบ้าน ถ้าอยากหาบ้านใหม่โน่นห้องspacial roomโน่น ใช้spacial memberของคุณให้เป็นประโยชน์หน่อย แล้วผมไม่อยากทะเลาะด้วยนะ อายเพื่อนสมาชิกเปล่าๆ

c.wit2009
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2014, 07:58:45 pm »

ท่านอธิบายมาเนีย.  ผมอ่านก็มีเหตุผลนะ เเต่ท่านตอบมาไม่ตรง กับคำถาม ที่ผมโพสถามบนสุดนู้นเเนะ.  ผมถามาว่า บ้านเช่าผมมันไม่ติด เเล้วของคนอืนเป็นยังไงกันบ้าง ก็เเค่นั้น ถ้าของท่านปกติ ท่านก็บอกปกติ ถ้าของท่านดูไม่ได้ก็บอกว่าดูไม่ได้  ก็เเค่นั้นนะท่านคราบ. หลายคนเขาถามกันเยอะในบอดนี้ ไม่ใช่ผมคนเเรกนะ เเล้วท่านตอบเเบบนั้นมันคนละเรื่องเลย นะท่าน เเล้วอีกอย่างท่านก็นึกภาพเอาเองว่าผมอารมเสียกับบ้านเช่า ตอนที่ผมพิมอะผมยิ้มด้วยซ้ำ ท่านอย่าคิดไปเองซิ ถามเพื่อนในบอดดูเเล้วกันนะท่านว่า มันเป็นยังไงเรื่องราวข้อความก็ครบถ่วน. อ้อผมจะหาข้อมูลรอบด้านก่อน. ก่อนที่จะติดต่อบ้านเช่าเพราะไม่อยากถามเเล้วไม่มีข้อมูล ก็เเค่ทางเซเวอไฟฟ้าขัดข่องเเค่นั้นก็จบ. ที่จิงท่านตอบว่าโอเค หรือไม่โอเคก็จบเเล้วท่าน. ขี่เกียจพิมเเล้วหละ พิมกะเทปเลสด้วย
c.wit2009
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2014, 01:26:36 pm »

3ปัญหาหลักยังไงก็ไม่พ้นเขาอยู่ดีแหละถ้าเขามีความรับผิดชอบและอยากดูดเงินคุณไปอีกนานๆ ยกเว้นคุณตั้งใจไม่จ่ายแล้วจะย้ายออกจากบ้าน ถ้าอยากหาบ้านใหม่โน่นห้องspacial roomโน่น ใช้spacial memberของคุณให้เป็นประโยชน์หน่อย แล้วผมไม่อยากทะเลาะด้วยนะ อายเพื่อนสมาชิกเปล่าๆ

3.1ปัญหาหลักยังไงก็ไม่พ้นเขาอยู่ดีแหละถ้าเขามีความรับผิดชอบและอยากดูดเงินคุณไปอีกนานๆ ยกเว้นคุณตั้งใจไม่จ่ายแล้วจะย้ายออกจากบ้าน

*ขอตอบนะ... เรื่องที่ว่าไม่จ่ายเงินเเล้วหาทางหนี้เนีย ไม่อยู่ในสันดานผมหรอกนะครับ เเละอีกอย่าง มีเเต่ดูไม่ถึงเดือนเเล้วเปลี่ยนจ้าวก็มีบ้าง ผมก็ยอมขาดทุน

3.2ถ้าอยากหาบ้านใหม่โน่นห้องspacial roomโน่น ใช้spacial memberของคุณให้เป็นประโยชน์หน่อย

*ตอบนะ ...เรื่องห้องสเปเชียนอะท่านไม่ต้องมาบอกผมหรอกครับว่าใช้คุมหรือไม่คุ้ม ผมสนับสนุนก็ไม่ได้หวังอะไรมากเเค่อยากรู้อยากเห็นเเละที่เเน่เเน่ ก็ได้ทำการสนับสนุนด้วยความเต็มใจ บอดนี้ให้อยู้กันคุณนานนานไงครับ เเต่ถ้ามีคนคิดว่าจะได้ประโยชมากเเล้วค่อยสนับสนุนอันนี้หน้าเสียดาย

3.3แล้วผมไม่อยากทะเลาะด้วยนะ อายเพื่อนสมาชิกเปล่าๆ

*ตอบนะ....ไอที่ท่านพิมมาตอบผม  ข้อ 3 เนีย ..ส่วนตัวผมนะ!!  ผมคิดว่า มันเป็นคำตอบที่ไม่ค่อย ชวนสมานฉันท์เลยนะท่าน  หรือสมาชิกท่านอืนลองอ่านดู เผื่อไม่เหมือนที่ผมคิด มีทั้งกระเเนะกระเเหนหมิ่นเเหม่ ท่านไม่ได้สำนึกอะไรเลยหรือ มันเหมือนตีหัวเเล้วเข้าบ้าน กินเปล่าเเบบนี้ ผมเหมือนจะเครียเเต่ทีเเรกเเล้วเเต่อ่านดูอีกที..นะ...  สุดท่ายนี้ท่านอย่าต่ออะไรอีกเลยนะ ให้จบจบไป  บางท่านว่าผมเขียน ig เเล้วนั้นอะเเกรงใจท่าน pkongskul เเ้ลด้วย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์