ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, พฤษภาคม 2024, 12:30:50 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เวลานี้ น้องส้ม มีสัญญาณไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลานี้ น้องส้ม มีสัญญาณไหม  (อ่าน 2122 ครั้ง)
TV ONE
Newbie
*

« เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 08:40:36 am »

27/07/14 เวลา 08.35 น. สัญญาณน้องส้ม ทุกช่อง หายหมด.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
BlackBerry
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 08:44:44 am »

ทุกอย่างปกติครับ 8.50น.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
x-men
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 08:46:09 am »

11541,11481 ยังปกติ
TV ONE
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 08:52:22 am »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน ครับ / จะต้องตรวจสอบอุปกรณ์ของผม คงขัดข้อง กด อินโฟฯ ไม่มีสัญญาณเลย.
kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 09:47:35 am »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน ครับ / จะต้องตรวจสอบอุปกรณ์ของผม คงขัดข้อง กด อินโฟฯ ไม่มีสัญญาณเลย.

เป็นเรื่องปกติของค่ายนี้ครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 09:48:51 am »

เมื่อคืนมีลมกรรโชกแรงหรือไม่..?
ถ้ามีลม บางทีจานอาจเคลื่อนครับ

pitool_tool
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 10:09:11 am »

ลองกดเปลี่ยนช่องไปเรื่อย ๆ ท่าน เดี๋ยวเครื่องจับสัญญาณได้ก็จะรับชมได้ (สังเกตุที่ SNR) ของผมก็เป็นประจำ ทำแบบนี้ถึงจะรับชมได้ หรือเครื่องผมเสียก็ไม่รู้นะ ฮ่า ๆๆๆๆ
kaijae
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 11:10:33 am »

ลองกดเปลี่ยนช่องไปเรื่อย ๆ ท่าน เดี๋ยวเครื่องจับสัญญาณได้ก็จะรับชมได้ (สังเกตุที่ SNR) ของผมก็เป็นประจำ ทำแบบนี้ถึงจะรับชมได้ หรือเครื่องผมเสียก็ไม่รู้นะ ฮ่า ๆๆๆๆ

ผมว่าเครืองท่านไพทูน ไม่เสียหรอกครับ ที่เสียน่าจะจากต้นทางมากกว่าครับ เมื่อก่อนโทษ NSS6 ว่าเก่าแล้ว ปัจจุบัน SES8ใหม่สัญญาณแรงสุดๆเกิน100  เลยไม่กล้าโทษอีก หันไปโทษช่างปรับหน้าจานไม่ดี ลมพัดมานิดหน่อย ก็พาคลื่นหายไปกับสายลม หึหึ

ston12
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 05:42:58 pm »

บางที อาจจะเป็นเพราะ มีการต่อดูดาว หลายๆดวง
เครื่องตัดต่อไม่ทัน คงต้องไปกระตุ้น มันหน่อยน่ะครับ
ผมมักจะเข้าไปที่ตังค่า เดี๋ยวมันก็มาทีละดวง จนครบ
TV ONE
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2014, 08:21:11 pm »

ขอขอบคุณ คำแนะนำเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
ผมใช้จาน ซีแบนด์ พี เอส ไอ.213 มูฟ และดูโอ้ แอล เอ็น บี 9750 และ 11300 ไว้ด้วย
ไดแซก เก็บไว้ในหมวก ปรากฏย่าน เค ยู แบนด๋ ไม่ทำงาน
จึงเอาออกมาไว้ที่ ใต้คอจาน ปรากฏทำงานปกติ
กำลังศึกษาว่า เกิดสัญญาณรบกวนจาก หัว ซีแบนด์หรือไม่
เนื่องจาก รับชม แอสโตร ตลอดมา
ปัญหานี้ ไม่เคยเจอ ผลจาก จินตนาการ แก้ปัญหาได้
แต่ไม่เสมอไป.
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์