ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
09, มิถุนายน 2024, 01:42:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  การที่ ทรู ทำให้ การ์ดขาว บางใบใช้ไม่ไม่ได้ คิดว่า DB จะดูได้อีกนานไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การที่ ทรู ทำให้ การ์ดขาว บางใบใช้ไม่ไม่ได้ คิดว่า DB จะดูได้อีกนานไหมครับ  (อ่าน 9747 ครั้ง)
ff
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 06:56:28 pm »

อยากทราบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 07:03:35 pm »

ตราบใดที่ยังไม่เปลี่ยนระบบ แค่เปลี่ยน code ไม่มีปัญหาคับ เหอะๆ Cheesy
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SIKA
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 08:27:59 pm »

เดี๋ยวเขาเปลี่ยนไปใช้ระบบเดียวกับTelkom   ระวังจะจ๋อยกันหมดนะ

เ่ล่นเงียบๆไม่ชอบ  ชอบออกมาโวยวาย
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 10:37:53 pm »

ทำไมคิดว่าทรูเป็นคนทำ  เคยได้ยินมา คนเขียนการ์ด เขาล็อกวันเวลาที่ใช้ไว้ เพื่อเอาค่าจ้างเขียนใหม่
ดูจากเวลารับประกัน คือประกันแค่ 6เดือน เขาอาจล็อกให้ใช้ได้แค่ 7เดือน ไม่รู้นะ แต่อาจเป็นไปได้  
kied
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2009, 06:14:34 pm »

เดี๋ยวเขาเปลี่ยนไปใช้ระบบเดียวกับTelkom   ระวังจะจ๋อยกันหมดนะ

เ่ล่นเงียบๆไม่ชอบ  ชอบออกมาโวยวาย

telkom ก็แชร์ได้แล้วหนิคับ กลัวไปไย ฮ่าๆ Cheesy

Basic_Step
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2009, 10:10:43 pm »

ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่าตอนนี้แกรมม่าการ์ด ปัจจุบันมีเวอร์ชั่นใหม่เป็น IRDETO 5 แล้ว
สงสัยท่านเจ้าของ SV ทั้งหลายถึงเวลาลงทุนเปลี่ยนการ์ดแล้วนะ
piyarut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2009, 11:15:03 pm »

ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่าตอนนี้แกรมม่าการ์ด ปัจจุบันมีเวอร์ชั่นใหม่เป็น IRDETO 5 แล้ว
สงสัยท่านเจ้าของ SV ทั้งหลายถึงเวลาลงทุนเปลี่ยนการ์ดแล้วนะ
เพิ่งได้มายังไม่ทันเสียบดูเลยจะเปลี่ยนอีกเหรอพี่จ๋า...
DIRK
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2009, 01:02:39 am »

Telkom  แชร์ได้แค่ 4-5 ช่องเท่านั้นครับ   เล่นเงียบๆดีกว่าอย่าไปกร่างท้าทายเขา  เดี๋ยวจะจ๋อยกันหมด
เพิ่งรู้จัก DB
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2009, 04:46:09 pm »

เพิ่งสมัคร Gold ของ ทรู แล้วเอา card ไปเสียบที่ DB มันไม่อ่านอ่ะครับ ดูไม่ได้
แต่เมื่อเอา card ฟรีวิว ไปเสียบ ดูได้ปกติ
ไม่รู้เป็นที่อะไร ทรูล็อกมาหรือเปล่า มาช่วยหน่อยครับ
dbipsat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2009, 04:56:25 pm »

เพิ่งสมัคร Gold ของ ทรู แล้วเอา card ไปเสียบที่ DB มันไม่อ่านอ่ะครับ ดูไม่ได้
แต่เมื่อเอา card ฟรีวิว ไปเสียบ ดูได้ปกติ
ไม่รู้เป็นที่อะไร ทรูล็อกมาหรือเปล่า มาช่วยหน่อยครับ

อยากรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ซื้อเลย ไม่รับประกัน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2009, 05:24:41 pm »

ต้นปี2010 การ์ดขาวทะยอยตายครับ
ทรูไล่ blockS/N การ์ดอยู่ที่ละ series
เหลือไม่กี่กลุ่ม series ครับ
dbipsat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2009, 06:59:46 pm »

ถ้าการ์ดล๊อกไว้ ต้องทำไงครับ
Basic_Step
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2009, 10:20:47 pm »

อยู่เงียบ ๆ
มั่วสุดๆ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2009, 11:54:40 pm »

ตอนนี้พี่แกกำลังทยอย lock การ์ดกับเครื่องรับครับ
ทำให้การ์ดของพี่แกใบที่โดน lock แล้วจะนำไปเสียบกับเครื่องอื่นไม่ได้
ต้องเสียบกับเครื่องที่ ลงทะเบียนไว้ถึงจะดูได้งานนี้ DB มีหนาวแน่นอน รอให้แก lock หมดก่อนเถอะแล้วจะรู้
Basic_Step
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2009, 08:41:08 am »

การ์ดที่สมัคร Gold เป็นการ์ดหน้าตาแบบไหนครับ สีฟ้า สีส้ม หรือว่า สีเทาแดงครับ
ถ้าเป็นสีฟ้า เสียใจด้วยครับแชร์ไม่ออก หรือทำได้ก็ไม่ดี
ถ้าเป็สีส้ม ดีใจด้วยครับ ลองตั้งค่าคอนฟิกส์ในเครื่องดี ๆ ครับ หรือไม่ก็เสียบผ่าน Blocker ราคาตัวละไม่ถึง 600 บาท
ถ้าเป็นสีเทาแดง อืม อันนี้ต้องดูเวอร์ชั่นของการ์ดครับ ถ้าเป็น 5.4 ขึ้นไปก็ต้องหาวิธีแก้ให้มันอ่านการ์ดกับเครื่องอื่นได้ด้วย ลองตั้งค่าคอนฟิกส์ในเครื่องดี ๆ ครับ หรือไม่ก็เสียบผ่าน Blocker ราคาตัวละไม่ถึง 600 บาท
อิอิ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2009, 02:08:24 am »

การ์ดที่สมัคร Gold เป็นการ์ดหน้าตาแบบไหนครับ สีฟ้า สีส้ม หรือว่า สีเทาแดงครับ
ถ้าเป็นสีฟ้า เสียใจด้วยครับแชร์ไม่ออก หรือทำได้ก็ไม่ดี
ถ้าเป็สีส้ม ดีใจด้วยครับ ลองตั้งค่าคอนฟิกส์ในเครื่องดี ๆ ครับ หรือไม่ก็เสียบผ่าน Blocker ราคาตัวละไม่ถึง 600 บาท
ถ้าเป็นสีเทาแดง อืม อันนี้ต้องดูเวอร์ชั่นของการ์ดครับ ถ้าเป็น 5.4 ขึ้นไปก็ต้องหาวิธีแก้ให้มันอ่านการ์ดกับเครื่องอื่นได้ด้วย ลองตั้งค่าคอนฟิกส์ในเครื่องดี ๆ ครับ หรือไม่ก็เสียบผ่าน Blocker ราคาตัวละไม่ถึง 600 บาท

สีเทาแดงครับ  5.4 และ  Blocker ช่วยไม่ได้
เหลือ
ตั้งค่าคอนฟิกส์ในเครื่องดี ๆ อย่างเดียว เอิ๊กๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์