ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, มิถุนายน 2024, 08:00:09 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มือใหม่มีปัญหากับบ้านขอปรึกษาหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่มีปัญหากับบ้านขอปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1465 ครั้ง)
mong
Full Member

« เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 02:29:25 pm »

ผมใช้ไทยแซท. RV 010 ใส่บ้านแล้วมักจะมีปัญหาดูไม่ได้แจ้งเจ้าของบ้านเขาจะตอบกลับมาว่าผมแชร์บ้านของเขาหรือใช้สองเครื่องแล้วเขาก็จะตัดบ้านผมเป็นมาสองครั้งล่ะ ผมยืนยันและสาบานเลยว่าไม่ได้แชร์   พี่ๆพอจะช่วยตอบได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไรตรงไหนทั้งๆทีตอนมีปัญหาผมมีเครื่องเดียว แต่ตอนนี้มี F3
อีกเครื่อง. รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ไม่ได้เสียดายตังค์แต่กลัวเสียชื่อครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jaturong
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 02:40:24 pm »

ผมใช้ไทยแซท. RV 010 ใส่บ้านแล้วมักจะมีปัญหาดูไม่ได้แจ้งเจ้าของบ้านเขาจะตอบกลับมาว่าผมแชร์บ้านของเขาหรือใช้สองเครื่องแล้วเขาก็จะตัดบ้านผมเป็นมาสองครั้งล่ะ ผมยืนยันและสาบานเลยว่าไม่ได้แชร์   พี่ๆพอจะช่วยตอบได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไรตรงไหนทั้งๆทีตอนมีปัญหาผมมีเครื่องเดียว แต่ตอนนี้มี F3
อีกเครื่อง. รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ไม่ได้เสียดายตังค์แต่กลัวเสียชื่อครับ
RV 010 ใช้ดีไหมครับ ภาพเป็นไงบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mong
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 07:58:49 pm »

ภาพก็พอใช่ครับ. ข้อดีดูส้มได้ใส่บ้านได้ใส่คีย์16 ตัวได้เลย ลงIPTV ได้ข้อเสียก็กำลังปรึกษาอยู่นี่ล่ะครับ
gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 09:08:01 pm »

รายละเอียด...เครื่องรับ SAT-IP สามารถใส่ Biss Key เองได้ง่าย  มีตัวเลขแสดงช่องหน้าเครื่อง พร้อมฟังก์ชั่นบันทึกรายการขณะรับชมและเล่นหนัง,เพลง,รูปภาพจาก Flash Drive หรือ HDD และยังมีระบบ DLAN  ที่คุณสามารถแชร์ไฟล์จากมือถือหรือคอมพิวเตอร์มาเล่นบนหน้าจอทีวีได้  ขณะที่ชมรายการทีวีอยู่สามารถ Streaming ช่องรายการขึ้นมาดูบนมือถือพร้อมๆกับทีวีได้  เปลี่ยนช่องรายการผ่านมือถือได้  เพิ่ม URL เองได้ทำให้ท่านสามารถรับชมทีวีผ่านอินเทอร์เน็ตได้ และยังเล่น YOUTUBE ฯลฯ สินค้ารับประกัน 1 ปี ได้รับมาตรฐาน มอก.

คงต้องลองตั้งปิดการแชร์,streaming ได้ป่าว ผมก็ไม่เล่นตัวนี้ด้วยสิ
dhanoo
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 09:22:00 pm »

RV 010 มีบ้านเช่าบางเจ้าที่บอกว่า เป็นระบบ oscam ไม่ใช่ cccam  และหาว่าเราเอาไปแชร์ต่อ ซึ่งผมเองก็เคยเจอปัญหามาแล้ว ไม่ต้องไปอธิบายให้เขาฟังแล้วครับ เขาไม่เชื่อ และไม่ยอมเราหรอก
วิธีแก้ 1. เปลี่ยนเครื่องรับเป็นพวก ตระกูล box เข่น s9 s10 f3 สำหรับบ้านเข่าเจ้าปัญหา
       2. เปลี่ยนบ้านเช่าหลังใหม่ ก่อนใช้ต้องถามเขาว่า ใช้กับเครื่อง RV 101 ได้หรือไม่
mong
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, เมษายน 2015, 11:47:38 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ กระจ่างล่ะคราวนี้เป็นที่เครื่อง ขอบคุณท่าน. dhanooมากๆครับสำหรับข้อมูล
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์