ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 06:49:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  เพื่อนๆคิดว่าหลังวันที่ 12 น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นครัย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่าหลังวันที่ 12 น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นครัย  (อ่าน 6149 ครั้ง)
ddd
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 08:37:39 pm »

เพื่อนคิดว่า หลังวันที่ 12 จะเกิดอะไรขึ้นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มือใหม่ DB
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 08:45:05 pm »

ไมชอบตังกระทู้แนวนี้จัง อยู่ดี ๆ ไม่ชอบเนอะบอร์ดนี้เป็นแหล่งให้ความรู้นะคับแบ่งปันกัน  ให้โพสกันแร้วเป็นแบบนีแหละเห็นมาหลายทีแล้ว คิดซักนิดนะครับก่อนจัตั้งกระทู้   ขอบคุณ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มือใหม่ DB
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 08:46:27 pm »

ลืมบอกครับ หลัง 12  มีเรียงช่องใหม่ครับ
เจี๊ยบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 10:31:30 pm »

หลังวันที่ 12 ก็เป็นวันที่ 13 ชัวร์
ทุย Moved..Again
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 10:55:45 pm »

ไม่มีไรหรอกคับ จากประสบการณ์ที่ดูเคเบิ้ลเจ้านี้มาตั้งแต่ปี 37-38
ตั้งแต่เป็น IBC มาเรื่อยๆ จนขึ้นดาวเทียม เมื่อหลายปีมาแล้ว
ตั้งแต่ขึ้นดาวเทียมมาพี่แกก็ปรับช่องมาเป็นร้อยๆครั้งแล้วคับ

คือเวลาพี่แกโฆษณารายการนั้นรายการนี้ ว่ามีตอนไหนช่องอะไร
พี่แกชอบประกาศช่องเป็นตัวเลข ฟังดูเหมือนเป็นมาตรฐานที่แน่นอนดีนะ
แต่ที่จิงพี่แกไม่เคยวางแผนอะไรเผื่ออนาคต หรือจัดระบบระเบียบช่อง
ให้เป็นหมวดหมู่ไว้หรอก พอมีช่องเพิ่มหรืออารมณ์นึกสนุกก็ปรับเลขช่องที

ลูกค้าพื้นๆก็นั่งตาปริบๆมานั่งจำช่องใหม่ ส่วนลูกค้าที่ Advance หน่อยก็
งานเข้าอีกแร้วกรู ต้องมาเอาช่องมาเรียงระเบียบตามหมวดที่เราจัดไว้ใหม่อีกแร้ว

ผมหน่ะไม่เคยมานั่งจำเลขช่องติงต๊องที่ ทุยมานชอบใช้เรียกช่องหรอก
เรียกเป็นชื่อช่องเลย เพราะเด๋วพี่แกก็เปลี่ยนอีก แล้วก็จัดหมวดหมู่เองดีกว่า

อ่อ ใช้ DB สิคับเวิร์คสุด เรียงช่องในคอมไ้ด้เลย
ทุยอยากเรียงช่องเดือนละ 2 ทีก็ตามสบายคร๊าบบบ 555

Common Sense
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มกราคม 2010, 10:59:58 pm »

ไมชอบตังกระทู้แนวนี้จัง อยู่ดี ๆ ไม่ชอบเนอะบอร์ดนี้เป็นแหล่งให้ความรู้นะคับแบ่งปันกัน  ให้โพสกันแร้วเป็นแบบนีแหละเห็นมาหลายทีแล้ว คิดซักนิดนะครับก่อนจัตั้งกระทู้   ขอบคุณ

คนในห้องนี้เขาเล่น DB กัน
คนเล่น DB อ่านคำถามนี้ปุ๊บ เขาก็เข้าใจทันทีแหละคับ
ว่าเจ้าของกระทู้พูดถึงอะไร หมายความว่างัย

คิดซักนิดนะครับก่อนจะติกระทู้ใคร   ขอบคุณ
aoi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มกราคม 2010, 05:57:49 pm »

การเรียงช่องเป็นแค่การเปลี่ยนเลขช่องใช่ไหมคับ
มีการเปลี่ยนความถี่ transpoder ด้วยไหมคับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, มกราคม 2010, 09:34:13 pm »

ความถี่ไม่เปลี่ยนครับ คงเปลี่ยนหมายเลขช่องเช่น  HBO จากเดิม 12 ไปเป็นช่อง 25 อะไรประมาณนี้กระมังครับ
Basic_Step
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, มกราคม 2010, 12:44:28 pm »

เจ้าของเขาบอกว่าจะทำการย้ายช่องเฉย ๆ ไม่น่ามีปัญหาอะไรกับเรานะ เพราะว่าช่องที่เราทำ ๆ กันมันไม่ได้ล๊อคว่าต้องความถี่เท่าไหร่ หรือว่าอย่างไร เพียงแค่เราสแกนแล้วจับมันเรียงตามต้นฉบับ แค่นั้นเองครับ
leng
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, มกราคม 2010, 03:50:37 pm »

ไม่มีไรหรอกคับ จากประสบการณ์ที่ดูเคเบิ้ลเจ้านี้มาตั้งแต่ปี 37-38
ตั้งแต่เป็น IBC มาเรื่อยๆ จนขึ้นดาวเทียม เมื่อหลายปีมาแล้ว
ตั้งแต่ขึ้นดาวเทียมมาพี่แกก็ปรับช่องมาเป็นร้อยๆครั้งแล้วคับ

คือเวลาพี่แกโฆษณารายการนั้นรายการนี้ ว่ามีตอนไหนช่องอะไร
พี่แกชอบประกาศช่องเป็นตัวเลข ฟังดูเหมือนเป็นมาตรฐานที่แน่นอนดีนะ
แต่ที่จิงพี่แกไม่เคยวางแผนอะไรเผื่ออนาคต หรือจัดระบบระเบียบช่อง
ให้เป็นหมวดหมู่ไว้หรอก พอมีช่องเพิ่มหรืออารมณ์นึกสนุกก็ปรับเลขช่องที

ลูกค้าพื้นๆก็นั่งตาปริบๆมานั่งจำช่องใหม่ ส่วนลูกค้าที่ Advance หน่อยก็
งานเข้าอีกแร้วกรู ต้องมาเอาช่องมาเรียงระเบียบตามหมวดที่เราจัดไว้ใหม่อีกแร้ว

ผมหน่ะไม่เคยมานั่งจำเลขช่องติงต๊องที่ ทุยมานชอบใช้เรียกช่องหรอก
เรียกเป็นชื่อช่องเลย เพราะเด๋วพี่แกก็เปลี่ยนอีก แล้วก็จัดหมวดหมู่เองดีกว่า

อ่อ ใช้ DB สิคับเวิร์คสุด เรียงช่องในคอมไ้ด้เลย
ทุยอยากเรียงช่องเดือนละ 2 ทีก็ตามสบายคร๊าบบบ 555

ถูกที่สุด
คนนนท์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, มกราคม 2010, 04:53:36 pm »

ไม่รู้สิครับ  วันที่ 12 ลาพักร้อน  13 มาทำงานมั้ง...

อิอิ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, มกราคม 2010, 09:08:12 pm »

เห็นเค้าเล่นกันเอามั่ง
หลังวันที่ 12 เป็นวันพุธหน่ะครับ
ผู้ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, มกราคม 2010, 09:52:30 am »

หลังวันที่ 12 อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แต่ถ้าปี 2012 ล่ะก้อโลกแตกไง
Basic_Step
Special Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, มกราคม 2010, 07:20:38 pm »

จุ๊ ๆ ๆ ๆ เงียบ ๆ ไว้ อย่าโพสกันอีกนะ
เรียวทุ่งใหญ่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, มกราคม 2010, 06:31:43 am »

ไม่มีปัญหา ยังไงก็ดูได้ถ้าสัญญาณ ยังอยู่เหนือหลังคาบ้านเรา
tulipflower
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, มกราคม 2010, 07:42:56 am »

จุ๊ ๆ ๆ ๆ เงียบ ๆ ไว้ อย่าโพสกันอีกนะ
ใช่ครับ เงียบๆกันเถอะ
e20xxx
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, มกราคม 2010, 07:51:14 pm »

เงียบๆๆไว้ อย่าให้เค้ารู้ว่าเราทำไรกัน ของอย่างนี้ มันทำไรกันมันยังไม่บอกเราเลย เราทำไรก็อย่าไปบอกมัน บ้างดีมะ อิอิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์