ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 03:39:49 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  อาการนี้น่าจะมีปัญหาที่ตัวไหมครับรบกวนครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการนี้น่าจะมีปัญหาที่ตัวไหมครับรบกวนครับ  (อ่าน 1914 ครั้ง)
satang
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2010, 09:05:49 pm »

ผมเพิ่งซื้อ DB มาได้สัก 1 สัปดาห์แต่เพิ่งจะได้เทสครับมีอาการดังนี้ครับไม่ทราบว่าเสียที่ตัวไหนครับ

ผมมี DB 2 ชุดครับ ( DM500s+PPLink )
ชุดที่ 1 ซื้อมานานแล้ดูลื่นปกติ
ชุดที่ 2 เพิ่งซื้อมา

1.เปิด SW ที่ DB บูสได้ตามปกติ แต่ที่ PPLink ไฟแดงโชว์ตลอด ดูไม่ได้เลย
2.ได้ลองปิดและเปิดใหม่ครับ รอบนี้ บูสผ่าน PPLink ไฟแดงไม่ค้าง Connect auto ได้ แต่ดูได้สัก 5 นาที
   จากนั้นภาพจะค้าง และก็ดูไม่ได้เลย แต่ลองเข้า Addon แล้ว Load ได้ครับ
3.เอา PPlink ชุด2 ไปเสียบที่เครื่อง DB ชุด1 ก็พบอาการเดียวกัน
4.ลองเอา PPLink ชุด1 ที่ใช้อยุ่ปกติ ไปต่อ DB ชุด2 ก็เกิดอาการเดียวกัน
5.ตัดสาย RS232 แล้ว  เปลี่ยนสายใหม่แล้วให้ใหญ่ขึ่น   ไม่หาย
6.Image ที่ใช้ Atmosphere 1.2.2 GPRS AUTO เหมือนกันทั้ง 2 เครื่อง

รบกวนผู้รู้หรือเคยเป็นแล้วเคยแก้ช่วยบอกด้วยครับ มึนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nate
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2010, 10:14:00 pm »

ผมก็เจออาการเดียวกับท่านเลยครับยังหาข้อสรุปไม่ได้เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
JO-CM
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 08:45:26 am »

เคยเจอ 2 วันก่อนเช็ดดูการconnect ปรากฏว่าการรับส่งของ PPlinkมีปัญหา เอาโทรมาดูสัญญาณมี 1 ขีด เลยย้ายตำแหน่งที่มี 2 ขีดดูใช้ได้
กรณีที่ไฟแดงค้างลองดูซิมครับใส่ไม่ดีค้างได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์