ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, พฤษภาคม 2024, 02:13:50 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  aec gold
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: aec gold  (อ่าน 2409 ครั้ง)
mell
Special Member
*

« เมื่อ: 05, มีนาคม 2022, 08:09:33 am »

อยากได้ f/w แปลงร่างครับเพื่อนๆสมาชิกท่านใดมี ขอด้วยนะครับ ขอบคูณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างลาว
ช่างมาจากลาวอยู่ประเทศไทย: สะบายดี..
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, มีนาคม 2022, 10:53:25 am »

ลองหาดูที่นี่
https://www.infosat.co.th/softwaredownload
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dacho
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มีนาคม 2022, 11:20:19 pm »

aec gold คืออะไรครับ

หล้าเชียงแสน
Support Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, มีนาคม 2022, 04:40:40 am »

รุ่นเครื่องรับดาวเทียม

scone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, มีนาคม 2022, 05:05:01 am »

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Q: อยากได้ f/w แปลงร่างครับเพื่อนๆสมาชิกท่านใดมี ขอด้วยนะครับ ขอบคูณมากครับ

A: เท่าที่ผมอ่าน...เจ้าของกระทู้คงอยากได้ F/W แปลงร่าง ไม่ใช่อยากได้ F/W ของ infosat AEC Gold
นานมาแล้ว มีท่านใจดีเคยตั้งกระทู้แจกในนี้แหละครับ ท่านลองค้นหาดูครับ

dacho
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, มีนาคม 2022, 09:01:15 pm »

ขอบคุณครับ ขออนุญาตถามเพิ่มเติมว่า รุ่นนี้มีความพิเศษในเรื่องอะไรบ้างครับ

scone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มีนาคม 2022, 03:13:06 am »

ขอบคุณครับ ขออนุญาตถามเพิ่มเติมว่า รุ่นนี้มีความพิเศษในเรื่องอะไรบ้างครับ

ณ.ตอนที่ผลิตออกมาขายใหม่ๆ ก็คงตรงคำ AEC----> ( รีโมทมีปุ่มกดเลือกช่องแต่ละประเทศได้ (ไทย, ลาว, พม่า, กัมพูชา) รองรับการก้าวเข้าสู่ AEC)

นอกนั้นก็เหมือนกับกล่องของผู้ขายรายใหญ่ในไทย คือ รับชมจานดาวเทียมได้ทั้ง C/KU , มี OTA , มีปุ่มกดบนตัวเครื่อง และมีจอบอกเลขช่อง ,
กดรีโมท ใส่ Biss key ง่าย , มีพอร์ต USB .......

***กล่องรุ่นนี้ นานมาแล้วมีผู้ใจดีนำ F/W แปลงร่างมาแจก ทำให้กล่องรุ่นนี้ สามารถเสียบเสาไวไฟต่อเน็ตผ่านพอร์ต USB เล่น Youtube ได้ , ใส่บ้านเช่าได้ ,
Auto Key , ดูช่องที่เข้ารหัส PowerVU ได้ ฯลฯ

ปล.ส่วนตอนนี้เป็นอย่างไร ดูอะไร สามารถทำอะไรได้บ้างผมไม่ทราบครับ.

dacho
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มีนาคม 2022, 10:24:36 pm »

ขอบคุณมากครับ ผมขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมอาจจะไม่ตรงกับกระทู้นี้

อยากทราบว่า จะสามารถหาคีย์ช่อง ฟรีทีวีของไทย ดาวเทียมไทยคม ได้จากที่ใดบ้างครับ

เพราะเคยโทร ถามไปที่บริษัทแล้ว เขาบอกว่า บอกไม่ได้เป็นความลับ ให้ไปหาเองตามเวบต่างๆ

ซี่งพอไปหาในเวบ ปรากฏว่า ส่วนใหญ่เป็นคีย์เก่ามากแล้ว ไม่เป็นปัจจุบัน

scone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, มีนาคม 2022, 04:27:47 am »

ขอบคุณมากครับ ผมขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมอาจจะไม่ตรงกับกระทู้นี้

อยากทราบว่า จะสามารถหาคีย์ช่อง ฟรีทีวีของไทย ดาวเทียมไทยคม ได้จากที่ใดบ้างครับ

เพราะเคยโทร ถามไปที่บริษัทแล้ว เขาบอกว่า บอกไม่ได้เป็นความลับ ให้ไปหาเองตามเวบต่างๆ

ซี่งพอไปหาในเวบ ปรากฏว่า ส่วนใหญ่เป็นคีย์เก่ามากแล้ว ไม่เป็นปัจจุบัน

หาคีย์ช่องเข้ารหัสของทีวีไทย ดาวเทียมไทยคม ผมไม่ทราบครับ คงต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ

White box
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มีนาคม 2022, 06:09:33 am »

คีย์ ลองไปหาที่นี่ http://www.boransat.net/board/index.php?board=25.0
หรือไม่ก็ คุณพจน์
dacho
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มีนาคม 2022, 09:13:49 pm »

ขอบคุณครับ ในเมื่อมีการเข้ารหัสและเป็นความลับแบบนี้ ปัญหา จอดำ ก็ไม่น่าจะเกิดขึ้น

dacho
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มีนาคม 2022, 08:21:11 am »

อย่างกรณี บอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ ตอนแรกก็เห็นบอกว่า ยังไงทุกกล่องดาวเทียมก็ดูไม่ได้เหมือนกันทั้งหมด

ค่อมา เกิดมีกล่องทึ่ดูผ่านดาวเทียมได้ขึ้นมา อ้าว แล้วทำไมยี่ห้ออื่นๆ ยัง จอดำ เหมือนเดิม

ท่านใดมีคำตอบที่ช้ดเจนในเรื่องนี้ รบกวนบอกด้วยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์